• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Air Film Racing Pigeons 1 - 2

Chấn PG

Member
Mình tìm được film này về tổ chức cuộc đua, các thao tác tiến hành như đem chim đi, ghi hình lại, bấm khoen và theo dõi nguyên đàn chim từ điểm thả chim cho tới về tới chuồng của chủ nuôi cũng như ghi hình con về đầu tiên trong đàn. Với việc bố trí nhiều máy quay và huy động cả trực thăng để theo dõi & khoảng 6-7 chiếc container để vận chuyển chim. :-bd :-bd

Đoạn đường từ thành phố Blois của Pháp tới Hà Lan :D

Air Film Pigeons Race 1
http://www.youtube.com/watch?v=jBiPQ-HUa1w

Air Film Pigeons Race 2
http://www.youtube.com/watch?v=D6izkf4l6Mo

:-bd :-bd

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tuyệt vời :-bd :-bd :-bd =D> =D> =D> !

Lâu lắm rồi mới xem lại các đoạn phim đua bồ câu :love struck: ! Đúng là bạn Chấn PG đã giúp mọi người lên tinh thần tiếp tục con đường tập luyện :D :angel:!

Xem phim xong thấy lâng lâng theo tiếng nhạc và phim, trong người đầy cảm xúc, tràn trề hi vọng :)) :love struck: :praying:! Trời, mình mà được ngồi trực thăng bay theo đàn chim thì còn gì tuyệt bằng :love struck: :angel: :-bd ! Nhìn cách họ chơi chim sao mà bài bản thế :-bd ! Chim bay từ Blois -Pháp về Vlucht -Hà Lan (khoảng 500km -đường chim bay) xuyên lục địa qua Pháp, Bỉ Hà Lan!

Một điều đáng chú ý là các chiến binh được ăn bắp, uống nước, nghỉ ngơi 01 đêm bay trong điều kiện thời tiết tuyệt vời :-bd (Bằng chứng là Trực thăng bay ngon lành :p :D )! So sánh với chiến binh mình lúc đi Bình Định thì đúng là chúng bị ép quá :( :blusshing: : chiều tối ngồi lắc lư trên xe, sáng đến nơi nghỉ ngơi chưa được 30phút là phải cất cánh lên đường về Saigon chẳng có ăn chẳng có uống mà còn bay trong thời tiết xấu và 01 mình 01 bóng tự lực cánh sinh nữa :at wits end:, hèn gì phải 02 ngày, 01 tuần, 02 tuần, 01 tháng và 04 tháng sau 06 em đó mới về đến căn cứ :(( ! (Thật ra là vì điều kiện thời gian không cho phép, mình ra đến Bình Định thả xong chim là phải quay về ngay).

Qua đó làm cho mình càng cảm thấy hi vọng, hi vọng giấc mơ của mình có cơ sở để thành hiện thực, chỉ cần mình làm bài bản từng khâu một :thingking: :praying: ! Tương lai sẽ trả lời :love struck: :blusshing: !

Cám ơn bạn Chấn PG >:D< !

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
tuyệt vời ko biết nói sao luôn cố lên anh chấn cho em xem nhiều đoạn thêm đẹp đẹp