• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai nhận nuôi hộ một em mèo đen ạ

rubiki317

Tình hình là bé mèo hoang hay mò mẫm vào ăn ở nhà mình vừa tha đến một con mèo đen con của nó. Nhưng hiện nay mình đang ở trọ, không được nuôi nhiều mèo (hiện mình đã đang nuôi 2 em mèo và cung cấp đồ ăn thức uống cho 4 con mèo hoang khác rồi ạ). Chủ nhà chỗ mình thuê khá khó tính, đã mấy lần đuổi đánh mấy con mèo hoang kia rồi, may mà chúng nó đã lớn nên còn biết đường trốn (và mình vì chúng nó mà cũng bị dọa đuổi mấy lần rồi). Nhưng bé mèo vừa được tha đến chỗ mình thì còn bé quá, mới chập chững biết đi, thế nên mình không thể an tâm để nó ở nhà được. Hơn nữa, sắp tết mình về quê, đường xa không mang mấy đứa theo được, mà để lại thì không nỡ. Vậy bạn nào có điều kiện nhận nuôi giùm mình em mèo bé này được không ạ. Em ý lông đen, chỉ riêng bốn bàn chân là trắng thôi ạ, nhìn ngộ lắm.
Có bạn nào nhận nuôi được không chứ tương lai em ý mù mịt lắm ạ :praying:
Có gì nhắn tin cho mình qua số điện thoại 0904707317 ạ