• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ai có kinh nghiệm chỉ giúp mình tý

kellyyu

nhà mình có em samoyed tầm 7 tháng tuổi mới mua về được tầm 2 3 tuần bây h đang muốn huấn luyện em ý như ngồi , gọi lại ... , thấy trên forum có nói về nhiều vật dụng hỗi trợ như vòng kỷ luật và clicker không biết nên dùng loại nào và mua ở đâu ai biết chỉ giúp mình với . >:D<

Mình cũng gần giống bạn,có 1 em husky (cùng nhà kéo xe vs samoyed) mua đc tầm lúc nó gần 5 tháng,mình cũng nuôi nó đc 3-4 tuần rồi mà nghe chán lắm,không biết do giống nó không nghe lời hay sao mà kêu vẫn không chịu lại,vẫn còn phá,và khó dạy lắm.

HoangNga

Kelly:Mình nuôi golden đc 3 tháng tuổi rồi, mình dạy e í ngồi trong vòng mấy ngày thôi. Đầu tiên bạn cứ thử với thức ăn nhé, bánh ngọt chẳng hạn, ra lệnh Ngồi rõ ràng kèm tay làm động tác hạ xuống, cún chưa hiểu lệnh nên ấn mông giữ cổ, sau khi cún ngồi thì khen Ngoan và cho ăn. cứ làm thế trong vài ngày là ổn. chúc bạn thành công:x
Thong: cún phá phách thì phải nặng đòn, mình nặng tay mấy ngày đầu nên cún kô dám cắn giầy dép nữa ( thỉnh thoảng tái phạm thôi). Bạn nên phạt cún ngay nếu bắt quả tang. Quát hư và phát mạnh vào mông. nhiều lần sẽ chừa, chúc bạn thành công:x

my_lucky

Active Member
nhà mình có em samoyed tầm 7 tháng tuổi mới mua về được tầm 2 3 tuần bây h đang muốn huấn luyện em ý như ngồi , gọi lại ... , thấy trên forum có nói về nhiều vật dụng hỗi trợ như vòng kỷ luật và clicker không biết nên dùng loại nào và mua ở đâu ai biết chỉ giúp mình với . >:D<
Clicker, lược, máy thổi lông thì bạn tìm tại đây :

http://forum.vietpet.com/115368-hn-...uoc-furminator-va-clicker-huan-luyen-cho.html

Đồ phụ kiện và huấn luyện thì bạn tìm tại đây :

http://forum.vietpet.com/108031-hn-...le-re-nhu-gia-ban-buon-hang-moi-ve-1-5-a.html

Thức ăn khô cho chó thì bạn tìm tại đây :

Dien dan vietpet.com