• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ace ơi giúp mình với....

BigDaddy

Member
Mình mới mua một bé husky 1 tháng 5. lúc mới về thấy bé cứ gãi mình chỉ nghĩ là gãi cho vui. nhưng hôm nay tìm hiểu ra thì thấy ở trên người bé có nhiều con đầu đỏ mình trứng. mình nghĩ là giận không biết có phải không. và mình muốn hỏi các bạn là làm như nào để người bé không còn những con đấy nữa....mình thấy bé gãi mà khổ thân bé quá...:((

kid1989

Active Member
Tắm rửa cho bé = sữa tắm + ngồi bắt từng con còn sót lại trên người bé là hết. Chó con đừng dùng các loại thuốc trống ve rận lúc bé nhớ ảnh hưởng không tốt đến cún đâu.

Darkstar

Vietpet sponsor
Giải quyết vấn đề đó không khó khăn chút nào! Bạn kiên trì thời gian là sẽ hết thôi ý mà! Mùa này cũng sẽ đỡ hơn là mùa hè đó!

bamvao2

Member
b mua thuốc xịt ve rận về xịt vào những nơi bé hay ở.ko xịt cho bé nhé.tắm cho bé và bắt hết đi.vì nếu b chỉ bắt thôi ko sớm thì muộn bé lại có thôi.nhớ là xịt mấy tiếng hãng cho bé vào nhé.chúc bé của b khoẻ mạnh.khi nào zảnh cho bé đi off cho vui nhé