• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 ngày rồi em nhà mình chưa đi nặng :(

masumi1303

Mình mới đón về một em mèo được 2 ngày. Bé mới được 6 tuần, ăn uống hơi kén tí nhưng bé ăn bình thường. Bé chỉ chịu ăn cơm với ruốc thịt và uống sữa (sữa tiệt trùng ko đường). Nói chung bé hoàn toàn khỏe mạnh và rất làm nũng chỉ có một điều mình hơi lo là bé về hơn 2 ngày rồi mà chưa đi nặng lần nào, bé đi nhẹ đều và ngoan, vào đúng chỗ. Tối qua mình có gọi điện cho cô Loan(mèo nhà cô) hỏi thì cô bảo ko sao(nhưng lúc đó mới 1 ngày) và cô bảo có lẽ tối nay(là hôm qua) hoặc mai( là hôm nay) bé sẽ đi. Nhưng đến hôm nay vẫn chưa thấy gì nên mình hơi lo. Mình đọc qua vài topic trên diễn đàn thì có thử lấy giấy thấm nước ấm ấn vào hậu môn em, thì có vẻ như em cũng buồn, chui vào chậu mặt đần ra một lúc xong đi ra chả thấy gì cả :(. Như vậy có còn bình thường ko :sick:, ko thì mình phải làm sao bây giờ? Bụng bé ko bị chướng hay phình to lên.