• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 em chihuahua của mình

fanstasistaofju

2 em này là chó của bác thắng sắc ( chihuahua mini bỏ ly ) 2 em này mua hồi tết cái cả. mọi ngươ2i coi rồi góp ú với em . ah ma 2 em có 1 câu hỏi là chihuahua ko tự đẻ được phải nhờ bác sĩ thú y mổ phải ko? ah sẵn tiện em hỏi luôn có bác nào có chihuahua đực cỡ 8 tháng đến 1 năm đẹp( trán vồ, mặt gãy và mini ko nuôi nữa thì để lai cho em. giá thương lượng. call 0909021347
đầu tiên là em lu 3 tháng nặng 250gr

còn đây là siêu quậy lyly 5 tháng 500gr

2 bé dễ thương lắm nhất là bé tam sắc..chúc mừng bạn sở hữu được 2 bé xinh..chihuahua đúng là thường đẻ mổ, nếu để chúng tự sanh thì nguy hiểm vì chó mẹ nhỏ con quá không đủ sức..thường thì có bàn tay con người can thiệp giúp nó là tốt nhất.

2 bé dễ thương lắm nhất là bé tam sắc..chúc mừng bạn sở hữu được 2 bé xinh..chihuahua đúng là thường đẻ mổ, nếu để chúng tự sanh thì nguy hiểm vì chó mẹ nhỏ con quá không đủ sức..thường thì có bàn tay con người can thiệp giúp nó là tốt nhất.
Nếu để tự đẻ thì nó đẻ xòn xòn, chỉ cần có người ở bên cạnh để hỗ trợ thôi, có khi 4 tuổi vẫn đẻ tốt, còn nếu can thiệp bằng phẩu thuật thì chỉ đẻ được không quá 3 lần................................

Khủng long

Active Member
Theo mình biết thì phần lớn Chihuahua (ở VN )khi sinh đẻ đều cần có sự can thiệp của BSTY .Vì hộp sọ của cún sơ sinh khá lớn , mà khung chậu của cún mẹ lại nhỏ ...nếu cún mẹ tự đẻ , thời gian kéo dài , cún con có thể bị ngộp , cún mẹ có thể bị mất sức . Chỉ trừ một số ít cún mẹ chihuahua khoẻ mạnh là tự đẻ mình ên được thôi và số con sống khoẻ mạnh được cũng khó nói được lắm .
Hai cún nhà bạn thật nhỏ nhắn dễ thương ...Nhưng bạn cũng cần chú ý nhé...NHỎ nhưng phải KHOẺ MẠNH...chứ không phải NHỎ vì SUY DINH DƯỠNG đấy ...vì với các cún nhỏ này sự chăm sóc chúng phải tăng gấp đôi các cún bt khác và sự hấp thu Canxi của chúng cũng kém hơn cún bình thường khác , nên răng , nướu răng của chúng hay có vấn đề ( vàng chân răng hoặc nha chu )bạn nên tham khảo thêm ý kiến của các BSTY bạn nhé . Chú ý vệ sinh răng miệng cho chúng thường xuyên . Chúc bạn vui , cún khoẻ mạnh .

fanstasistaofju

hai bé nhà mình ăn như heo nên ko lo bị suy dinh dưỡng đâu. nhưng mà nếu để tự đẻ sợ chết cho con vì gạt hoăc chết cho mẹ không?

phuonghuynh

Nếu để tự đẻ thì nó đẻ xòn xòn, chỉ cần có người ở bên cạnh để hỗ trợ thôi, có khi 4 tuổi vẫn đẻ tốt, còn nếu can thiệp bằng phẩu thuật thì chỉ đẻ được không quá 3 lần................................
chào các bạn.nếu phải can thiệp bằng phẩu thuật thì cứ 2 lần bạn phải cho e nó nghỉ 1 lần.và phải tìm đúng bsty có kn thì ổn thôi.vì tôi biết nhiều người nuôi chuyên nghiệp vẩn cho đẽ dược từ 5 đến 7 lần lận đó.đặc biệt có con đẽ đến 10 mấy lần,chế độ dinh dưỡng củng quan trọng lắm đó.

kakatara

Member
Chó cái trên 2kg chưa chắc tự đẻ dc nói gì 2 em này. 200% là phải mổ chưa nói đến tạng nó quá nhỏ, phối còn khó đậu nữa là.

Em chỉ có 1 chú chihuahua xù đực mới 16 tháng mà đã có 3 vợ rồi hehe, nặng 800g ( mẹ của chú chỉ có 1,2 kg thôi ), nếu bác thích chó con lông xù thì cứ giao lưu với chó của em

Mẹ của chú ta hiện giờ đã sinh 2 em nữa :

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=19099

Chó cái trên 2kg chưa chắc tự đẻ dc nói gì 2 em này. 200% là phải mổ chưa nói đến tạng nó quá nhỏ, phối còn khó đậu nữa là.

Em chỉ có 1 chú chihuahua xù đực mới 16 tháng mà đã có 3 vợ rồi hehe, nặng 800g ( mẹ của chú chỉ có 1,2 kg thôi ), nếu bác thích chó con lông xù thì cứ giao lưu với chó của em

Mẹ của chú ta hiện giờ đã sinh 2 em nữa :

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=19099
đúng là cha nào con nấy , mặt con chó con y chang con cha:-bd