• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

1 em mèo đen cần giúp

herolong

Em mèo đen này mình cứu được 3 hôm trước ,bị 1 quán cơm ở thái hà bỏ đi trong tình trạng bị bỏ đói lâu ngày,nhốt trong bẫy chuột,thần kinh hoảng sợ,co giật kiểu như bị động kinh,ko đứng lên để đi được và kêu ko rõ tiếng.Bọn mình đã đem qua 82 trường chinh sơ cứu và điều trị nội trú tại bảo sinh trương định .Đến hôm nay như hình các bạn thấy em đã khá khỏe,thể trạng hoàn toàn bình thường,và theo anh bác sĩ bảo là em ý ko bị động kinh mà là do hôm đó vừa kiệt sức lại vừa sợ thôi,h đã chạy được, kêu rõ tiếng,ăn được cơm cá(theo lời anh bác sĩ ở đó,mình bận đi làm cả ngày nên chỉ ghé qua 1-2 lần /ngày nên ko trc tiếp xem bé ăn đc ).
Tuy nhiên em còn rất sợ người,mình đến gần là co người lại,khạc,tát...(có lẽ do bị bạo hành).Có lẽ phải cần có người gần gũi điều trị tâm lí cho em hàng ngày .
Mình cần 1 bạn có khả năng đem em về nuôi và điều trị tâm lí cho em,có lẽ thời gian đầu sẽ phải xích lại để em quen người,mình cũng ko rõ em có biết đi vệ sinh đúng chỗ ko nữa.
Nhà mình đang nuôi 2 em+1 em chó rồi nên chỉ có thể để em ý tiếp tục ở bảo sinh cho đến khi được nhận về thôi.Vậy trong hội bạn nào có khả năng đem em về chăm sóc đến khi em ý bình thường để có thể tìm được chủ mới thì liên lạc với mình theo số 0985811065 (Long-88) nhé.
Ngoài ra bên cạnh chuồng còn có 1 em mèo vàng cũng bị bỏ rơi nhưng bị nặng hơn,bảo sinh đã truyền nước 2 hôm nhưng em ý cũng chỉ nằm 1 chỗ thở được như vậy thôi.Mình nói chuyện thì có lẽ họ cũng bó tay rồi.Có lẽ em cần chuyển đến 1 bệnh viện khác