• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đàn nhóc trd nhà damson82

damson82

Member
hôm nay trời nắng ấm áp mình chi các bé ra phơi nắng tiện thể làm vài kiểu lên khoe với cả nhà.và mời cả nhà nhận xét đánh giá ném gạch ném đá thoải mái ạ!
hôm nay các bé được 11 ngày tuổi.bé mập nhất được 1,3kg bé còi nhất 1,1 kg.
và đây là 1 số hình các bé lúc mình mang ra phơi nắng.chụp bằng đt cùi nên hình hơi mờ các bác thông cảm cho em nhé.
đàn 7 bé 3 cái 4 đực.

lần đầu tiên các bé được ra ngoài chơi nên hiếu động quá chụp không được như ý.

Chúc mừng Sơn! đàn cún rất đều cả về trọng lượng và màu sắc,rất đẹp. Chúc các bé hay ăn chóng lớn.

nhìn đàn này đẹp quá Sơn à mầu mảng chuẩn đấy sao em ko chup bàng máy ảnh cho đẹp chụp bằng ĐT mờ quá em à, đúng là cho 2 con bố mẹ mầu đẹp nhảy với ra đàn con nhìn thích em nhỉ cũng bõ cái công sức em vất vả đường xa.cố gắng chăm đàn này thật tốt em nhé!

damson82

Member
To : anh phong - vâng e cảm ơn a.khi bầu bí em chăm cũng tốt nên đàn tương đối đều anh ah.
To : anh hoàng - e cũng muốn con cháu nó đẹp đẹp tí để anh em chơi nên vất vả tí anh ah.tiện thể mang ra phơi nắng e chụp luôn anh ah.chứ cũng có chuẩn bị gì đâu a.để hôm nào bọn nó mở mắt hết chuẩn bị kỹ rồi làm mấy kiểu nữa .

Đàn cún mẫm quá 11 ngày tuổi mà đã được hơn 1 kg rồi đúng là con mẹ sữa tốt thật chúc mừng bác chủ:D:D:D

cuteo8888

Vietpet sponsor
chúc mừng ông bạn đàn con đạt tiêu chuẩn đấy <:p

anh bình đâu rồi việc thành lập clb đã tiến hành đến đâu rồi anh ơi mà chẳng thấy có tin tức gì cả buồn thế chứ lại %-(

damson82

Member
E đang nẫu hết cả ruột gan với bọn nó các bác ah.
Con nẹ bị rối loạn tiêu hóa đi ngoài tuần nay rồi.đàn con thì bị lây vì bú sữa mẹ 3 hôm nay roii không tăng lạng nào.đến mất ăn mất ngủ với bọn nó thôi!

E đang nẫu hết cả ruột gan với bọn nó các bác ah.
Con nẹ bị rối loạn tiêu hóa đi ngoài tuần nay rồi.đàn con thì bị lây vì bú sữa mẹ 3 hôm nay roii không tăng lạng nào.đến mất ăn mất ngủ với bọn nó thôi!
em cho con mẹ uống biseton và đường gluco đi nếu nó muốn ăn thì cho ăn cơm với ruốc ko sao đâu đợt trước đàn pitpull nhà anh con mẹ cũng bi như thế phải đến nửa tháng bọn chó con vẫn bú bình thường mà

damson82

Member
em cho con mẹ uống biseton và đường gluco đi nếu nó muốn ăn thì cho ăn cơm với ruốc ko sao đâu đợt trước đàn pitpull nhà anh con mẹ cũng bi như thế phải đến nửa tháng bọn chó con vẫn bú bình thường mà
Biseton ngoại ngày e táng 10 viên,men tiêu hóa sống ngày 12 gói.mà không đâu vào đâu anh ah.
Cơm nó thèm ăn nhưng ăn vào được 2 tiếng sau là ỉa cũng như đái luôn.
E nghi nó còn bị loạn khuẩn tiêu hóa nữa.
Hôm nay con nẹ thấy đỡ hơn tí rồi.nhưng phải 2,3 ngày nữa theo dõi xem như nào đẫ.
Con mẹ thì không đáng ngại nhưng đàn con mới là nỗi lo chính.cũng bị đi theo con mẹ.ngày cho uống men tiêu hóa sống 2 lần.đến hôm nay cũng chưa đâu vào đâu cả.mệt quá anh ah.

Biseton ngoại ngày e táng 10 viên,men tiêu hóa sống ngày 12 gói.mà không đâu vào đâu anh ah.
Cơm nó thèm ăn nhưng ăn vào được 2 tiếng sau là ỉa cũng như đái luôn.
E nghi nó còn bị loạn khuẩn tiêu hóa nữa.
Hôm nay con nẹ thấy đỡ hơn tí rồi.nhưng phải 2,3 ngày nữa theo dõi xem như nào đẫ.
Con mẹ thì không đáng ngại nhưng đàn con mới là nỗi lo chính.cũng bị đi theo con mẹ.ngày cho uống men tiêu hóa sống 2 lần.đến hôm nay cũng chưa đâu vào đâu cả.mệt quá anh ah.
sao em cho uống nhiều biéton thế ngày uống 4 viên là được rồi thế em ra thử mua thêm colosit cho con Mẹ uống thêm,nhưng cái chính là bọn chó con vẫn bú va vẫn bình thường mà vẫn khỏe thì ko sao cả mấy hôm nữa con Mẹ hết là ok ngay.thường chó Mẹ đẻ xong hay bị loạn khuẩn mà em đừng cho con Mẹ uống sữa nữa

damson82

Member
Đàn con cũng bị ảnh hưởng từ con mẹ nên 3,4 hôm nay tăng cân rất chậm.có 2 con gần như không tăng.sốt ruột quá anh ah.
Con mẹ đến hôm nay đã đỡ rất nhiều rồi.hy vọng vài hôm nữa đàn con lại đều như trước.cũng do 1 phần em tẩm bổ cho con mẹ ác quá nữa.đủ thứ bổ dưỡng cho nó .giờ thì cháo thịt nạc băm

tienact

đàn cún nhà a đẹp quá. anh để lại cho em 1 con đực được k ạ, cho thằng đệ nhà em nó chơi. có gì anh cho em cái giá vào mail nhé. tienact@gmail.com. hoặc 0912371325

damson82

Member
đàn cún nhà a đẹp quá. anh để lại cho em 1 con đực được k ạ, cho thằng đệ nhà em nó chơi. có gì anh cho em cái giá vào mail nhé. tienact@gmail.com. hoặc 0912371325
Gạch ngói thì phải qua 1 tháng mình mới nhận gach bạn nhé.lúc đó mình sẽ up 1 trang riêng và sẽ pm cho bạn.
Cảm ơn bạn đã quan tâm