• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đánh giá dùm em con này với

chicken

Member
Em dc ông chú cho con PQ mua của trại Đồng Bảo trong TP HCM,em lên mạng xem thì thấy trại này có vẻ nổi tiếng nhưng sao chó con nó kiểu ji ấy, xoáy chẳng ra xoáy, chân tay còi cọc

Xin đừng cố ý viết sai lỗi chính tả tiếng Việt. Moderator.

con nay lai 100% ban ah`. Khong fai cho PQ chinh goc dau. Neu' ma` muon' mua cho' PQ rac giong' thi con nay ko fai roy`

chicken

Member
tại em dc gửi cho, cãi nhau với bố em kêu con này ko jống PQ rồi mà bố em ko tin, cứ cãi cái sổ nó ghi chó PQ thì nó là chó PQ
hôm bố em mang về, em đã kêu con này kể cả có là PQ xịn thì vẫn xấu ko nuôi, bố em cứ nằng nặc kêu là ng ta gửi cho tao thì làm sao dám gửi chó vớ vẩn dc,nhất quýêt nuôi cho nó lớn để xem nó thế nào

Nameless

Member
tại em dc gửi cho, cãi nhau với bố em kêu con này ko jống PQ rồi mà bố em ko tin, cứ cãi cái sổ nó ghi chó PQ thì nó là chó PQ
hôm bố em mang về, em đã kêu con này kể cả có là PQ xịn thì vẫn xấu ko nuôi, bố em cứ nằng nặc kêu là ng ta gửi cho tao thì làm sao dám gửi chó vớ vẩn dc,nhất quýêt nuôi cho nó lớn để xem nó thế nào
bạn ơi, đừng quan tâm đến vấn đề thuần chủng hay ko, mình nuôi cho vui cửa vui nhà mà quan tâm đến vấn đề đó làm gì, nhìn em cún cũng dễ thương mà:D

RedRose

Member
Trại Đồng Bảo là ở Quận mấy hả bạn?

Chó này cũng dễ thương đấy chứ. Nhìn y như con mèo nhỉ. Mèo mũi đỏ, chính là tôi... Lại nhớ bài hát của Trần Tiến.

Xin mạn phép hỏi, con này bạn mua mấy trăm đô đấy ạ?

anh_hanam

Member
Em cũng không rành lắm về vụ này nhưng theo em nghĩ nếu nuôi như bác gì nói là vui cửa vui nhà thì ta chẳng quan tâm làm gì là chó như thế nào miễn là có chó, còn nếu muốn nuôi 1 em PQ thì em sẽ không nuôi chú này, nhìn nó cứ làm sao ấy. Cá nhân em thì đã nuôi cả chó ta (chó gié, chó giách...) nhưng vẫn phải chọn con nào nhìn ưng ý. Dù sao nuôi được con bất kể là chó gì nhưng nhìn ưng mắt vẫn thích hơn

nguoithichcho

em này nuôi lớn lên nhìn giong pitbull lam.Co vẻ trông sẽ rất chiến đấy.Bạn cứ nuôi lơn lên thử xem sao

em có vẻ thích em này đấy , hay bác chicken để cho em đi , giá hữu nghị thôi nhé vì bao tiền em dồn hết vào con đen ở nhà rồi

anh_nhut26

Member
Theo tôi bạn nên Qđịnh nuôi hay kg ngay từ bây giờ vì mình nuôi chó qtrọng nhất là pải thích, chó kg phải đồ vật lúc mình kg thích đem xếp qua 1 bên đc.Thân

catsamac

Member
Do bạn không mua trực tiếp nên cần xác minh chính xác thông tin là có phải mua ở trại Đồng Bảo không? Mình không tin trại Đồng Bảo lại bán một con chó như thế này mà nói là chó PQ!

puk_inter

Member
Hic tội con chó, cứ nuôi đi bạn dầu sao thì cũng là quà tặng,cứ thương yêu dạy dỗ nó chứ đừng có ghét lây nó về cái tội mày ko phải là chó PQ "thiệt", nhìn nó khá sáng sủa và thông minh, còn PQ hay ko thì bạn cứ tìm hiểu, lắng nghe và quan sát nhiều nhiều tự nhiên bạn có cách nhìn toàn diện hơn,còn bây giờ cứ bằng lòng và vui vẻ đi bạn, đừng vì cái xoáy chó cỏn con mà ko vui vẻ trong gia đình.Chó con nào cũng xinh , dễ thương, chó lớn nào khôn, tình cảm cũng quý cũng yêu :D

dunghpengineer

theo tôi thì nếu bạn không có cảm tình với chú cún thì nên đẩy nó đi ,tìm cơ hội khác để có một chú cún như ý,vì đã nuôi là phải quý nó mà không quý thì đừng có nuôi.đừng đánh mất thời gian làm một việc mà miìnhkhông thích