• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Địa điểm bán Husk tại Hà nội..anh em vào đóng góp ý kiến nhé !

mewmeo

Member
@Tuấn Anh: bác khuyên anh em "liều" vậy có nên không,đã có quá nhiều bài học rồi đó,nếu có bề gì thì sao? Còn về vấn đề chó ở Hồng Mai lớn và rất đẹp theo như bác nói thì hihi,cứ mang ra off so sánh với những con xuất thân đảm bảo thì sẽ biết ngay thôi mà :D
Không hiêu nghia tu "xuất thân đảm bảo" läm. Da sô husky o hn deu xuât thân TQ thôi

@Tuấn Anh: bác khuyên anh em "liều" vậy có nên không,đã có quá nhiều bài học rồi đó,nếu có bề gì thì sao? Còn về vấn đề chó ở Hồng Mai lớn và rất đẹp theo như bác nói thì hihi,cứ mang ra off so sánh với những con xuất thân đảm bảo thì sẽ biết ngay thôi mà :D
Em cũng chỉ nói bác ý nếu máu quá thì múc luôn còn nếu chờ được thì bắt đàn của bác Chiến với bác Louis trên diễn đàn này mà. :) Đúng như bác mewmeo nói, em cũng nghĩ chắc phần lớn Husky ở HN bây giờ là từ TQ thôi,chứ kinh doanh ai dại gì mà buôn chó bệnh về,nhỡ chưa kịp bán mà nó chết luôn thì lỗ vốn à?

kentee121

Member
hôm nay mình vừa lên 80 hồng mai.bà chủ nghe nói tên là bình đấy kinh dị thật.mồm hút thuoc tay chân chỉ chỏ.nhìn đã thấy k tin tưởng ba ý tóm gáy may con cún mang ra ngoai` nhìn vô cùng bạo lực
nhìn thuơng quá...cũng định liều làm 1 em nhưng thật sự k du can đảm móc vì sau mông ra... :(
nhìn bà đấy đã k thể tin tưởng được.chợ búa.ma mãnh.nhìn ghê lắm....
các bác có thể gioi thiệu 1 chỗ khác đc k ?

hôm nay mình vừa lên 80 hồng mai.bà chủ nghe nói tên là bình đấy kinh dị thật.mồm hút thuoc tay chân chỉ chỏ.nhìn đã thấy k tin tưởng ba ý tóm gáy may con cún mang ra ngoai` nhìn vô cùng bạo lực
nhìn thuơng quá...cũng định liều làm 1 em nhưng thật sự k du can đảm móc vì sau mông ra... :(
nhìn bà đấy đã k thể tin tưởng được.chợ búa.ma mãnh.nhìn ghê lắm....
các bác có thể gioi thiệu 1 chỗ khác đc k ?
Có phải tối bạn gọi cho mình không?
Husky thì bạn chỉ còn cách quen ai có Husky đẻ thì bảo người ta để cho 1 cún thôi, còn mua chó TQ bé thì kiểu gì (95%) cũng die.

zellkun

Member
đích thân mình tự tay mua ở trung quốc mang về với thời tiết này con die nữa là bạn mua từ người nhập chó

kentee121

Member
Có phải tối bạn gọi cho mình không?
Husky thì bạn chỉ còn cách quen ai có Husky đẻ thì bảo người ta để cho 1 cún thôi, còn mua chó TQ bé thì kiểu gì (95%) cũng die.
đúng rồi ban à.mình gọi cho bạn tối hom trc đấy.mình liều rồi...mua bé cheryl 4 tháng o cho con mụ bình đấy...hic.hiện tại em ăn rat khoẻ...rat nghịch ngợm.chưa thấy biểu hien j`..ng ta bảo mình chỉ cho ăn hạt..3 ngày sau lên uong tẩy giun.rồi bà ý còn bảo con đấy tiêm phòng rồi nữa...:(

kenvin234

Member
Bạn liều rồi à,vậy chúc bạn may mắn,mong em nó khoẻ mạnh và gia nhập hội husky sớm :)

omopcute

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Có lẽ mua chó cũng phải là có duyên với em nó, ngày trước mình có xuống ông Thành (Mai Hương ) mua chó, mình dắt bạn xuống mua chó thì chả thấy em nào chết, cuối cùng thấy yên tâm nên mình cũng sắm 1 em, cuối cùng được khoảng 6ngày thì em nó ra đi, hic hic

fox.love.bi

có lẽ là phải có duyên thật nhưng quan trọng là cách chăm sóc của mình với các em ấy thôi bạn. em Bi nhà mình cũng mua ngoài hàng, hôm mua thì khoẻ mạnh nhảy tưng tưng, sáng hôm sau ốm luôn, thôi thì hết lị đến ị chảy, k thì cũng bỏ ăn. báo hại mình phải đi mua bơm tiêm về bơm thuốc cho em ấy (ra hàng, bà chủ tưởng nghiện k bán kim tiêm cho ^^, ax Thái Nguyên mà, liên quan tới kim tiêm là bị nghi là nghiện tất). Gần 1 tháng sau, lúc mình sắp nản thì em ấy bắt đầu khoẻ lại, từ đó tới giờ chả ốm đau gì mấy nữa (hôm rồi còn lâm bồn, cho ra 3 bé xinh ơi là xinh nữa chứ). nên nếu bạn đã tậu em ấy về thì đừng suy nghĩ nhiều về xuất sứ của e ấy nữa, chủ yếu là cách bạn chăm sóc và tình cảm của bạn dành cho e ấy thôi. chúc e ấy mau lớn, khoẻ mạnh. hi

missky

Hix, nhà em đang nuôi 1 bé Husky 10 tháng tuổi, đực, màu nâu trắng. Hiện giờ do điều kiện ko thể chăm sóc đc em ý (chồng em đi công tác liên miên, em lại đi làm cả ngày, mẹ chồng ko chăm nổi và em chồng hiện đang có bầu) nên em muốn nhượng lại em Husky nhà em cho gia đình nào có thể chăm sóc cho em nó đầu đủ và tốt hơn em hiện giờ.
Husky nhà em đã đc anh Kỳ cầu gỗ và bác sĩ Vệ tiêm phòng đầy đủ!
Mong các anh chị trên diễn đàn giúp đỡ!!!
Mẹ chồng em kêu quá trời :((
Em ở HN ạ. 090707.6866

Bebaoboi

Member
mình thì thấy bác Thành hay ai cũng đều bán giống nhau vì nhà mình đã bị mua 3 con Rot và 1 con husky ở đấy r nên mình biết, là bác Thành lấy chó, chọn chó cho hẳn hoi nhé về toi như thường.
e đầu tiên trụ đc gần 1 ngày đã ngắc nghẻo ra được đổi e thứ 2 về cũng được gần 1 ngày, tiếp e thứ 3 sống xót qua 2 ngày rồi cũng đi ra máu ốm sót, e thứ 4 rút kinh nghiệm chọn kĩ lưỡng hơn thì đã sống đến tận bây giờ ( đương nhiên là đxa trải qua 1thời gian chạy chữa ). Bây giờ em ý đã được cho đi nhưng nhà mình cũng chả ai dám mua chó ở đấy nữa, sợ lắm rồi, mất 3 lần tiền ngu :(

kUn_KuN

Hix, nhà em đang nuôi 1 bé Husky 10 tháng tuổi, đực, màu nâu trắng. Hiện giờ do điều kiện ko thể chăm sóc đc em ý (chồng em đi công tác liên miên, em lại đi làm cả ngày, mẹ chồng ko chăm nổi và em chồng hiện đang có bầu) nên em muốn nhượng lại em Husky nhà em cho gia đình nào có thể chăm sóc cho em nó đầu đủ và tốt hơn em hiện giờ.
Husky nhà em đã đc anh Kỳ cầu gỗ và bác sĩ Vệ tiêm phòng đầy đủ!
Mong các anh chị trên diễn đàn giúp đỡ!!!
Mẹ chồng em kêu quá trời :((
Em ở HN ạ. 090707.6866
Nhượng lại free đi bạn ơi :p. Muốn có em Hus quá mà chưa có tiền mua :(

dangcuong

đm em can các bác, em vừa mua con husky ở chỗ HHT đây, mồm cứ xoen xoét ra bán chó thuần chủng rồi khỏe mạnh nhưng vừa về đc vài ngày lăn ra viêm phổi đang phải nhập viện thú y điều trị, em nó hình thức đẹp nên mình tận tình đưa đi cứu chữa hy vọng ko vấn đề gì chứ nó mà là cái tivi tủ lạnh mình đã mang ra vứt mẹ vào mặt chúng nó.
Cạch mặt chỗ này