• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đại gia đình mèo đen và chocolate cháy :X :X

hathu08

Active Member
Ăn theo phong trào nhà mèo Ginger của bác Gemma, em xin mạo muội lập topic cho các bạn mèo đủ chủng loại, miễn là có màu đen tuyền, màu chocolate cháy tuyền không có tì vết :D :D :X :X
Vốn dĩ các bạn này hay bị chịu thiệt thòi hơn các bạn khác, vì cái mặt đen sì vốn đã có nét rất chi là đầu gấu, đã thế lại còn không ăn ảnh, điện thoại cùi thì chắc là "bó tay" trước các cháu, trong đêm tối thì lại càng chịu.

Vậy nên mình lập topic này để các bạn mèo đen Vietpet vào báo danh, chia sẻ kinh nghiệm với nhau (kinh nghiệm tìm mèo trong đêm tối chẳng hạn). Để càng lúc càng nhiều người biết và yêu cái "màu đen quyến rũ" này :X

Sheryl

Active Member

Cả nhà cho Ren nhà đá quý góp vui với hí hí. Hoàng tử Đen của mẹ cháu đấy ạ. Mỗi tội không có con cháu nối dõi thôi huhu.

Gemma

Active Member
Ơ thế đen vằn vện mướp xấu xí như thằng Bờm thì có đủ tiêu chuẩn tham gia bên này không ạ? 8->3:-O:">

Tũn còi

Member
Đã bảo là "đen tuyền, ko tì vết" kia mà mẹ Gem, thôi, lại lập topic mèo vân áng+mướp mủng vậy :D

Boo Boo

Member
Há há, gãi đúng chỗ ngứa rồi. Cảm ơn cô Hà. Nhà cháu không có mèo đen mà chỉ có mèo đen xuất thân từ nhà cháu thôi. Góp vài cái ảnh cho nó đông vui.
Thế này đã đen đủ chưa ạ?

Đây là lúc tuổi dậy thì này

Cháu trên là Đô Đô, giờ đang ở nhà cô Lynyeu

Boo Boo

Member
Tiếp theo là em Max - đang được chú Linh quản lý. Giờ em Max cao - to - đen - hôi hơn nhiều, hấp dẫn chả kém gì anh Đô Đô. (Nói cho nó vần thôi nhé, chứ em ấy chắc chưa đến tuổi hôi :)):)):)):)))

Còn thằng cu Rocky thì để cô Hatran vào up ảnh.

D_P_HOA

Active Member
Tiếp theo là em Max - đang được chú Linh quản lý. Giờ em Max cao - to - đen - hôi hơn nhiều, hấp dẫn chả kém gì anh Đô Đô. (Nói cho nó vần thôi nhé, chứ em ấy chắc chưa đến tuổi hôi :)):)):)):)))

Còn thằng cu Rocky thì để cô Hatran vào up ảnh.
Hừm, đây là thằng Max, hôm nay mơí biết mặt %-(, trông mặt như thế kia mà hay bắt nạt con TRà à . Con nhà nhà mình xưa nay đi đâu cũng đanh đá, nhất là con Trà, thế mà nay gặp phải đôí thủ :-ss

Boo Boo

Member
Ơ thế đen vằn vện mướp xấu xí như thằng Bờm thì có đủ tiêu chuẩn tham gia bên này không ạ? 8->3:-O:">
Bạn xê ra đi bạn. Độ đen của mèo nhà bạn còn lâu mới đủ tiêu chuẩn ạ. :)):))

Boo Boo

Member
Hừm, đây là thằng Max, hôm nay mơí biết mặt %-(, trông mặt như thế kia mà hay bắt nạt con TRà à . Con nhà nhà mình xưa nay đi đâu cũng đanh đá, nhất là con Trà, thế mà nay gặp phải đôí thủ :-ss
Cao miêu tất hữu cao miêu trị :)):)):)):)):)):)):)):)):))

linhlamhn

Member
Chị Gemma ơi, thế thì chị lập topic mèo lông mướp vằn vện đi, nhà em đóng góp 3 đứa, đảm bảo top của cô Thu ế dài luôn ;))

D_P_HOA

Active Member
Bác làm topic cho các cháu giẻ lau đi, em lại tham gia.
Chết chửa, sao sân nào mình cũng chơi được thế nhỉ :(:)(:)((.
He he, hôm qua có nói chuyện vơí bác Gema là định xây lêù nhà mèo ALN, chưa kịp xây thì hôm này có top này. Nhà Bơ sưã dựng đi, tớ góp ít sỏi đá :))

Gemma

Active Member
Bạn xê ra đi bạn. Độ đen của mèo nhà bạn còn lâu mới đủ tiêu chuẩn ạ. :)):))
Hơ hờ hờ, mai nhà cháu đi sắm mều đen 3:-Ox-(

Thế phải mở rộng ra cả mèo giẻ lau cho nó phong phú chứ, chả mấy nhà có khả năng mều đen đặc sản thế này! Rocky nhà mẹ Hà trốn đâu mất tiêu rồi hử? :-w>:/8->

Gemma

Active Member
Chị Gemma ơi, thế thì chị lập topic mèo lông mướp vằn vện đi, nhà em đóng góp 3 đứa, đảm bảo top của cô Thu ế dài luôn ;))
Thằng Bờm nó mặc cảm là Ba Tư lai Nga ngố nên không dám làm đầu tàu đâu ạ! Hay nhà Linhlam đứng ra mở topic đi, xem top nhà nào hot hơn >:/>:D<8->:x

Gemma

Active Member
He he, hôm qua có nói chuyện vơí bác Gema là định xây lêù nhà mèo ALN, chưa kịp xây thì hôm này có top này. Nhà Bơ sưã dựng đi, tớ góp ít sỏi đá :))
Bác Hoa phạm luật rồi nhá, đã bảo là đen tuyền không tì vết cơ mà! Lập riêng một nhà giẻ lau cho mẹ Boo toại nguyện kiề!

Coi bộ tình hình xây nhà cho các đại gia đình ngày càng phát triển dữ quá! Mẹ Hoa còn chờ gì mà không mở cả top Anh lông ngắn cho nó xôm tụ nữa nhờ! <:p<:p<:p

linhlamhn

Member
Lại thêm giẻ lau nữa thì nhà em hơi lo lắng rồi, nhà em có 1 thành phần không hiểu phải xếp vào nhóm nào: giẻ lau hay là mướp??? 8->8->8->

Gemma

Active Member
Thế thì nhà Linhlam mở topic "Biệt thự của nhà Giẻ lau và Mướp" thì vằn vện hay vá víu gì cũng tham gia được cả, hỉ! :D:x