• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đôi điều về màu mắt của mèo.

daicachip

Member

^
^
con Zin nhà cháu lông đen trắng có mắt màu vàng. Trên ảnh là lúc nó đang giãn đồng tử ra nên chưa thấy rõ được màu mắt :p nếu lúc mới ngủ dậy hoặc thấy ánh sáng mạnh thì đồng tử sẽ co lại và thấy rất rõ mắt màu vàng \:d/

bongdeptrai

mèo nhà em lông trắng muốt, lại hai mắt xanh nữa, thảo nào mắng mà mặt nó vô cảm thế, hóa ra nó bị điếc ^^

GiGi's

Hi hi, mấy ảnh trên đều ko chụp được lúc mắt mèo mở rộng đồng tử (tại đèn mà). Nhìn bọn mèo khi đồng tử co vào trông cứ "ngầu ngầu" thế nào ý. Chứ cũng là nó, khi mở to đồng tử ra, đen choán gần hết cả mắt trông dễ thương kinh khủng.

luden

Member
đây la` đôi mắt tròn xoe, nhiều biểu cảm của bé mèo đen đã mất của mình, mỗi lần nhìn lại đều cảm thấy có lỗi rất nhiều vì đã để lạc mất em

còn đây là đôi mắt tinh nghịch của bé con đang ở với mình

YuKoi

vậy sức khỏe của các e mà 2 màu mắt có yếu hơn các e cùng màu mắt ko ạ