• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ý kiến của em, mong các ace ủng hộ

sherlockkid

Ở trên 4rum mình em thấy có rất nhiều người nuôi H&A
Em rất thik giống chó này. Chúng đẹp 1 cách kì lạ, hớp hồn em ngay khi em nhìn thấy nó.
Em biết ở 4rum mình cũng có rất nhiều người thik H&A như em.
Hiện tại em vẫn chưa có nhok nào, vì tìm ở HN mãi ko thấy mà thấy thì cũng ko an tâm về sức khỏe.
Tại sao các anh chị, các chú, các bác ko liên kết lại để cho các bé H&A sinh sản ra thật nhiều các bé H&A khác. Bán cho các bạn ko có H&A nhưng em.
Các anh chị chú bác trên 4rum mà bán thì em an tâm về sức khỏe của các bé rùi.
Đó là ý kiến của riêng em, các bạn thấy sao.:):):):):):)

........................................................ cái này ko dám góp ý kiến . các bậc tiền bối đâu vào cm đi

ai chẳng muốn thế vừa là thú chơi vừa có thêm chút kinh tế, nhưng bác phải biết để được 1 đàn H&A khỏe mạnh xinh đẹp 2 tháng tuổi chạy nhẩy tung tăng cho các bác chọn không phải là cứ cho đi phối về vứt đấy cho ăn là tự lớn được, cần rất nhiều thời gian chăm sóc , bn công sức và tâm huyết mới được đó, nhà em cũng có 1 đàn nên em cũng hiểu cái nỗi niềm này, cả ngày lu bu chẳng làm được việc gì cả, nhà cửa thì bẩn thỉu hôi tanh :-ss

Tại bạn không để ý đấy chứ, ở Hà Nội cũng đã có rất nhiều cún được sinh sản rồi mà :).

K3vin69

Member
Husky ở HN đã sinh sản thành công nhiều đàn cún con tính cho đến thời điểm này,bạn cứ để ý trên diễn đàn hoặc nếu có thể đi thì đi off với với hội vài lần bạn sẽ có đủ thông tin bạn cần ;) đa số những người có cún con chẳng bao giờ cần giao bán vì trong hội đã có không ít người muốn mua cún

Silvar

Member
1 lần phối giống của chúng con đực ra giá là 1tr~2tr. Những con nâu thuần hoặc trắng tinh thì giá cao hơn hoặc những con là đẻ ra đầu tiên của lứa thứ 1 phát triển to khỏe giá cũng khác
Mà những người đi phối giống thường khó biết đc thuần chủng là thế nào vì tình trạng chó lai mà nhìn giống thuần bây giờ rất nhiều phải chuyên gia kinh nghiệm nuôi nhiều chó mới biết nổi, khi 2 con có 1 con ko chuẩn mặc dù rất giống phối nhau thì cho ra đời mới thấy rõ đc.

Còn vấn đề chăm sóc nữa rất mệt và kỳ công + với không gian nuôi chúng nữa. Vấn đề này thì nói thực tế là những người có nhà cao cửa rộng sân vườn đoàng hoàng thì đi đôi với kinh tế người ta, như vậy thì bù đầu bù cổ làm việc thời gian đâu chăm sóc chó. Còn những người nhà chật hẹp chăn nuôi sẽ rất khó.

sherlockkid

thanks y kien cua cac bac'
em biet
chinh vi the em moi lap 2pic nay
nhung em cun' H&A dc ra doi` va khoe manh that su
do la dieu em muon
mong cac bac' cho e them y' kien'

HuskyMisk

Husky tròn 1t cần tìm vợ đây ..^^..........................................................

kenvin234

Member
Husky phối giống làm gì có 1-2tr,từ 3-4tr bạn à,mà sao lại màu nâu giá cao hơn ;)),mầu nào chả như nhau.