• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoáy nhà anh bạn

haohao

Member
Mời mọi người xem cho vui, cứ nhận xét thẳng thắn nhé các bạn :love struck:

Chưa thấy cái xoáy rõ lắm, để mình kêu ông anh chụp lại sau. Thân.

con chó cua anh bạn rất đẹp bạn có thể cho mình hỏi nguồn gốc thế nào.nếu em nó la chó phú quốcc thì rất ok nếu em nó là xoấy thái land thì ko ok cho lắm bạn a.theo minh thì em này la xoáy thai đúng ko a.

puk_inter

Member
Con này lông "nhung" sát rạt, theo tiêu chuẩn thì đây không phải là chó PQ chính hiệu rồi.

Nên triệt sản kẻo lai tạp lung tung ảnh hưởng đến nguồn gen PQ tồn tại trong cộng đồng.

Mr Lab

Member
Con này lông "nhung" sát rạt, theo tiêu chuẩn thì đây không phải là chó PQ chính hiệu rồi.

Nên triệt sản kẻo lai tạp lung tung ảnh hưởng đến nguồn gen PQ tồn tại trong cộng đồng.
Người ta đã post vào đây rồi mà bác cứ nói linh tinh, nếu là PQ thì người ta đã post vào mục Chó Phú Quốc, có mà bác triệt sản đi để đỡ ảnh hưởng đến thú chơi những dòng chó xóay khác. Thương cho nguồn gen của bác quá...:))

puk_inter

Member
Người ta đã post vào đây rồi mà bác cứ nói linh tinh, nếu là PQ thì người ta đã post vào mục Chó Phú Quốc, có mà bác triệt sản đi để đỡ ảnh hưởng đến thú chơi những dòng chó xóay khác. Thương cho nguồn gen của bác quá...:))
2p này từ box PQ qua và cm này cũng ở bên đó, đáng nhẽ mog chuyển qua thì xoá cm của tôi đi, heheh biết chắc thế nào cũng có người vào nói đại loại kiểu như mr lab :))

Mr Lab

Member
2p này từ box PQ qua và cm này cũng ở bên đó, đáng nhẽ mog chuyển qua thì xoá cm của tôi đi, heheh biết chắc thế nào cũng có người vào nói đại loại kiểu như mr lab :))
Vậy hả, thế là lỗi tại mod ah? Xin lỗi bác nhé, chúc sức khỏe bác và công cuộc bảo tồn nguồn gen PQ của bác thành công,

vietyen

Member
Woài hết phú quốc rồi lại tới thái rùi he he heee em thì em bán hết cả phú quốc bán luôn cả thái rùi giờ em chơi Rott èm èm èm phú quốc thì cũng um sùm, còn chó thái thì om sòm, còn phú thái thì?????????????????????????????????

cuongcong

Member
tôi thì mới nuôi chó và cũng nuôi một chú xoáy thái màu đỏ lửa, tôi chỉ có thể nói là thích dáng e chó của anh thôi, vì thiếu kinh nghiệm mà, he he, tiện đây thì anh cho tôi hỏi với chú chó nhà tôi bị khuỳnh hai chân trước(chỗ khớp dưới) người ta nói là thiếu canxi(hạ bàn) vậy trị bệnh này như thế nào hả anh? cho ăn gì thì khỏi ạ, rất mong anh tư vấn, thanks anh nhiều.

haohao

Member
tôi thì mới nuôi chó và cũng nuôi một chú xoáy thái màu đỏ lửa, tôi chỉ có thể nói là thích dáng e chó của anh thôi, vì thiếu kinh nghiệm mà, he he, tiện đây thì anh cho tôi hỏi với chú chó nhà tôi bị khuỳnh hai chân trước(chỗ khớp dưới) người ta nói là thiếu canxi(hạ bàn) vậy trị bệnh này như thế nào hả anh? cho ăn gì thì khỏi ạ, rất mong anh tư vấn, thanks anh nhiều.
Xin mời các chuyên gia cho ý kiến ạ, mình với anh bạn chỉ nuôi tài tử, mà cũng chưa gặp trường hợp này lần nào nên không biết cách chữa trị như thế nào nữa. Thân.

boy_armani8x

Active Member
Chó đẹp, cho nó tập tành để cơ bắp phát triển thêm chút nữa. Cộng với bộ lông nhung sát sạt thế này sẽ phô diễn cơ bắp hình thể đẹp lắm.
Đáng lẽ ra nên bấm cái móng treo của chân sau đi thì trông sẽ tiêu chuẩn hơn.