• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin xác định giống chó giúp em

tieuhuyen

Xin lỗi ADmin, mình k bik phải up ở mục nào, mong ADmin giúp mình di chuyển đúng nơi, chân thành cám ơn ạ!
--------------
Em muốn hỏi về chó nhà em. em chỉ mua nó ngoài chợ thôi,ko biết người ta ở đây mà bán nó nên em mua về nuôi. mua từ khi nó rất bé. giờ nó lớn rồi, nuôi được 2 năm.
Nó lùn và thân dài. màu đen pha vàng. chân chỉ cao có khoảng 15cm thôi, nhưng từ đít tới cổ dài khoảng 60cm. lỗ tai to và thẳng. rất đô con. so nó với con cỏ bình thường, dài thì nó dài hơn, nhưng đứng dưới bụng chó khác. nó là chó cái, em đang muốn cho nó sinh em bé, nhưng chó cỏ vòng vòng xóm k xxx với nó được. đây là lần thứ 2 có kinh rồi.
Từ khi đem về khi nó còn bé xíu, mới biết ăn nó đã thích ăn rau củ, mọi thứ từ rau muống, susu, bí, ...
Mong mọi người giúp đỡ xác nhận nó là chó gì ạ, em ko am hỉu về chó cho nên xin mọi người chỉ bảo.
Đây là hình của nó