• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin hỏi về việc xây dựng chuồng trại

manty

Member
Xin hỏi các bác:
Một trại chó giống tiêu chuẩn ( ta đang bàn ở đây là H'Mông Cộc) thì cần phải có những gì?
Việc làm chuồng - nhà cho chó nên làm thế nào cho hay? Khi xây dựng cần phải chú ý những điểm gì?
Nên nhốt 1 đực 1 cái theo cặp? hay nhốt đực riêng - cái riêng? Hay mỗi con 1 chuồng và chỉ khi nào cần phối mới nhốt chung vào?
Cụ thể, tôi đang tính nuôi 2 line của H'Mông Cộc: 1 cụt hẳn, 1 có đuôi ngắn. Thì sắp xếp chuồng trại và bố trí chó thế nào?
Nếu được, các bác có kinh nghiệm xin cho vài mẫu trại để tham khảo. Càng chi tiết càng tốt.
Xin trân trọng cám ơn.

TaiVenh

Active Member
Anh Trí tham khảo link này nhé : http://www.forum.vietpet.com/showthread.php?t=2325

Đây là chuẩn châu Âu, và dành cho dòng GSD. Em thấy có thể tính toán và modify cho phù hợp với size của giống Hmong cộc và với hoàn cảnh VN.

Thú thực là em mê tít cái trại của bác. hôm nào rảnh em xin phép sang chơi để trao đổi thêm với bác về nhiều chủ đề nhé.

manty

Member
Mời đồng chí TV và tất cả anh em VP, cứ có dịp đi qua là vào chơi, xem cây xem chó... vô tư. Cửa vườn nhà manty lúc nào cũng mở cửa đón khách...

trangphuong

Active Member
Mời đồng chí TV và tất cả anh em VP, cứ có dịp đi qua là vào chơi, xem cây xem chó... vô tư. Cửa vườn nhà manty lúc nào cũng mở cửa đón khách...
Đợt tới đợi khí trời mát mẻ em ghé qua bác mong bác chỉ bảo em chút ít kiến thức làm cây thế nhé?
Em cũng khoái cây lắm nhất là cây Sanh và cây Tùng la hán, mong sao sau này chết đi để lại cho con cháu một cây gọi là gia bảo..ka..ka..
Kính anh!

manty

Member
Vô tư, chia cho bạn tí nghiện của mình để có đồng đội cùng nghiên, càng thích. Nghiện gì thì sợ chứ nghiện cây thì.... càng nghiện càng mừng...:D::D:D