• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin hỏi chó của mình có qua khỏi không?

osadang2710

Cách đây 2 hôm,mình phát hiện em chó nhà mình đờ người, bỏ ăn ,vẫn uống nước bình thường,ói ra nước vàng có bọt,

Sáng hôm qua,mình có gọi bác sĩ thú y tới,ông ấy kêu chó mình bị care , chích cho 3 mũi: hình như 1 mũi kháng, 1 mũi đạm ,1 mũi tăng lực thì phải .Cả ngày hôm qua , em ấy không ăn,không uống chỉ ói ra nước vàng có bọt,lừ đừ cả ngày.Đến tối thì mình thấy e ấy uông 1 chút nước.

Sáng nay,mình thấy chó có đỡ hơn,bác sĩ tới chích thêm 2 mũi: 1 kháng , 1 mũi gì ấy.Trưa thì thấy e ấy đái và không ói,Đến chiều mình xuống thì thấy e ấy ói 2 bãi ( nước trong, có bọt , không thấy vàng như hôm qua nữa).Nhưng thể trạng thì vẫn như sáng nay.Không chịu ăn gì cả( mình có lấy xilanh ép mà e ấy vẫn tránh nhất quyết không chịu ăn), uống nước bình thường.Đến tối 9h e ấy lại ói ra nước vàng,có bọt, lại có thêm cục gì màu trắng giống như đờm).

Mình muốn hỏi , liệu e ấy như vậy có phải là đang đỡ bệnh và có nguy cơ trị căn bệnh quái ác này không?Mong các bạn giúp đỡ .

Chó mình thuộc chó ta,được 1 năm rưỡi tuổi rùi.Trước đó mình chưa cho chích phòng bệnh này.2 em chó nhà bên cạnh mất vì căn bệnh này.Mình sợ và hối hận vì trước đó ko cho chích ngừa)

osadang2710

E cám ơn anh rất nhiều .
A có thể cho e thời gian gọi được không? e sợ a bận việc.

trieu chung nhu tren la benh pavo .cho nha ban la giong cho ta , da truong thanh nen neu chua cung co ti le khoi cao.quan trong phai tri.Thuoc gom co :khang sinh,khang viem,thuoc bo B-comlex,thuoc cam non.Ban nen mua thuôc dung cho nguoi o cac hieu thuoc tay ay ,dung dam bao chat luong hon.chuc cho cua ban mau khoi benh:)

osadang2710

Cám ơn sự giúp đỡ của các bạn rất nhiều.

Em ấy đã mất lúc 4h10 hôm này rùi.

Đứng nhìn e giật giật mà không biết làm gì hết,chỉ biết ngậm nước mắt vuốt ve lần cuối và nói nhửng lời cho e ra đi thanh thản.

Đứng xúc từng mảng đất lên người em mà lòng đau như cắt,chỉ biết thắp cho e nén nhan để chúc cho e an nghỉ, chỉ biết tiếp tục ăn chạy để tạo phúc cho e hóa kiếp lần sau sẽ tốt đẹp hơn.

=>Mình chỉ có vài lời đến với các anh em trong forum thôi : Hãy chích ngừa cho e thật cẩn thận,đừng như mình biết hối hận thì đã muộn.

Cám ơn mọi người rất nhiều
Cầu mong mai sau sẽ có 1 phương thuốc chữa được bệnh này.