• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin hỏi đây là giống mèo gì

NgaBum

Em đang điên đầu tìm kiếm em mèo này, em tìm suốt mà cái tên giống mèo em vẫn chưa mò ra. chỉ biết là em ý như một cục bông, cứ bé mãi như thế,lông xù dài nhưng hình dáng lại tròn vo như quả bóng .Có bác nào biết chỉ giúp em với :((, em xin đội ơn các bác trước ạ.
Nick YM em là britney007_2003 nhé

tsunami

Member
mèo Ba Tư đấy bạn. Nhưng nó phải lớn chứ, làm sao bé mãi như thế đc :D

NgaBum

Mèo Ba Tư hả bạn, tại mình mới chỉ nhìn thấy ảnh, cứ nghĩ nó chỉ nhỏ thế thôi, :D Cảm ơn bạn nhé

tớ kết em mèo màu đen lắm , thích ơi là thích nhìn như quả bóng bằng bông ấy :x

woa.........mèo của bạn đẹp quá...nó là mèo cái hay đực zậy hả bạn...nếu là đực thì khi nào lớn mình đem mèo Cam nhà mình đến kết bạn nhé......còn là mèo cái thì khi nào em ý đẻ...để cho mình 1 bé ná

[alex]

Member
Con bé mèo mun đáng yêu quá, nhìn nó tớ lại nhớ đến con Đen nhà tớ, hjx hjx bị câu trôm mất tiêu :(( càng nghĩ càng thâý tiếc thương cho em nó. Mèo của bạn nêú là cái thì cho tớ đăng ký 1 nhóc nha, tớ thích mèo đen lắm :|

ttmy2407

Member
Em đang điên đầu tìm kiếm em mèo này, em tìm suốt mà cái tên giống mèo em vẫn chưa mò ra. chỉ biết là em ý như một cục bông, cứ bé mãi như thế,lông xù dài nhưng hình dáng lại tròn vo như quả bóng .Có bác nào biết chỉ giúp em với :((, em xin đội ơn các bác trước ạ.
Nick YM em là britney007_2003 nhé
Mèo ba tư khi nuôi phải chăm em kỹ lắm, nhất là phải giữ bộ lông của em. ẤY nên cân nhắc kỹ trước khi quyết định nuôi 1 em. Ở HN mình bây giờ, tìm mèo Ba tư ko khó lắm đâu, nhưng ấy cần chọn kỹ để tìm được 1 bé khỏe mạnh, phù hợp về tài chính nhé (vì có rất nhiều người bán những em đc lai nhiều lần với giá cắt cổ).
p/s: Ấy giống tớ hồi trước, rất thích và ko muốn khi mấy em lớn lớn, vì bé nhìn yêu hơn. Nhưng khi ấy đã chăm nó, hằng ngày nhìn thấy sự thay đổi của bé, sẽ ko quá đâu nếu nói là hạnh phúc, khi đấy chỉ mong nó lớn nhanh thật nhanh thôi :d
chúc bạn tìm đc 1 em khỏe mạnh nhé!