• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin các Bác giúp đỡ về dinh dưỡng

vietgt201082

Chào các Bác như tiêu đề mình có 1 E Rott sinh ngày 18 tháng 6 như hình ở dưới

Tuy nhiên do mới nên E chưa biết cho ăn uống, tắm gội , huấn luyện như thế nào là hợp lý
Mong các Bác cho ý kiến chỉ giáo

godfather_sg

Bạn phải cho biết e cân nặng bao nhiêu, hiện giờ bạn đang cho bé ăn gì, còn cho uống sửa không. Diển đàn cao thủ nhiều nhưng cung cần thông tin bạn à. GL

vietgt201082

Con của E khoảng 6Kg, hiện tại sáng E cho ăn hạt khoảng 1 chén uống nước hoa hồng, trưa và tối 1 bát cơm, không cho uống sữa

JiNJuN8X

Member
bát cơm không hả ?! chú ý vấn đề canxi nhe bro.... và phơi nắng sớm nữa

godfather_sg

nếu bạn muốn e phát triển tốt thì nên mua maxi junior cho bé ăn. Sáng cho uống thêm 1 ly sửa là ok. Khỏi cho ăn cơm vì không đủ chất cho chó con đâu. gl bro

vấn đề này bạn quan tâm là đúng đấy, muốn chó con phát triển toàn diện thì giai đoạn này rất quan trọng, cần phải đặc biệt chú ý