• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vietpet Festival 2010 thành công tốt đẹp

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Vietpet Festival 2010 thành công tốt đẹp

Màn thả chim truyền thống của HOANG HUNG_HP khai mạc Festival Vietpet-

Ngẫu hứng, tự nhiên, sôi động, vui vẻ, mang ý nghĩa nhân văn- đó là cảm nhận của mọi người tham gia Vietpet Festival 2010 chào mừng Đại Lễ 1000 năm Thăng Long ngày hôm nay tại sân vận động Phúc Xá, Thủ đô Hà nôi.

Chắc chắn không một ai ra về sau Vietpet Festival 2010 mà không lưu luyến. Hai giờ đồng hồ quá ngắn ngủi, chứa đầy kỷ niệm khó quên về ngày Hội lớn của Vietpet và thú cưng.

Sự thành công của Vietpet Festival 2010 trước tiên thuộc về tất cả những người tham gia. Ban Tổ Chức quá là nhỏ bé so với biển tình mênh mông làm nên thắng lợi của các thành viên đến từ mọi miền Tổ Quốc. Sự quan tâm của các giới truyền thông, của xã hội với mái nhà chung: Vietpet.

Xin trân trọng cảm ơn:

1. Đại diện Vietpet các Tỉnh, Thành phố: Hà nội, Quảng Ninh, Hải phòng, Hải dương, Hưng Yên, Thái Bình, Nam định, Lào cai, Thái nguyên... đặc biệt Mod Phu Dung, Chính Alaska, Khiêm Tây Ninh đại diện các tỉnh phía Nam Tổ Quốc đã không quản ngại xa xôi tới chung vui.

2. Các Cơ quan truyền thông: VTV6, internet, báo " Tuổi trẻ cười" ...đã có mặt để ghi hình, phát sóng sự kiện đặc biệt này.

3. Trung Tâm Nhiệt Đới Việt-Nga, Bộ Quốc Phòng đã quan tâm tới Vietpet góp vui màn trình diễn các giống chó bản địa.

4. Nhóm nhảy Hip Hop " The Big Toe", Nghệ sỹ Bảo Sơn đến từ Đà Lạt đã làm sôi động Vietpet Festival 2010 bằng những màn trình diễn ấn tượng. Ca sỹ Mạnh Hà - Sở Văn Hóa Thông tin Tỉnh Quảng Ninh- thành viên mr_manha_hl của Vietpet với các ca khúc truyền cảm, đầy ý nghĩa về Hà nội, Quảng ninh.

5. Các Câu lạc bộ GSD Việt nam, GSD Hà nôi, Khách sạn Chó Mèo Bảo Sinh, các Bác sỹ Thú Y đến từ Trường Đại Học Nông Nghiệp I đã cổ vũ và trình diễn nhiệt tình.

6. Đặc biệt các bạn nước ngoài đến từ Hoa Kỳ, Anh Quốc, Nam phi...và các cháu học sinh Trường Quốc Tế UNIS Hanoi cũng mang chó tới dự và phát biểu cảm tưởng, ấn tượng về tình yêu thương động vật, yêu thiên nhiên của Vietpet.

Cuối cùng trân trọng cảm ơn tới từng thành viên của Vietpet có mặt ngày hôm nay làm nên thắng lợi này.

Nhóm nhảy Hip Hop " The Big Toe"

Nghệ sỹ Bảo Sơn đến từ Đà Lạt.

Ca sỹ Mạnh Hà (mr_manha_hl) - Sở Văn Hóa Thông tin Tỉnh Quảng Ninh- được một fan xinh đẹp tặng ...chó khi anh hát ca khúc truyền cảm về Hà nội.

Các bạn nước ngoài và các cháu học sinh Trường Quốc Tế UNIS Hanoi cũng mang chó tới dự

Các màn trình diễn ngoạn mục !

Mời nhấn chuột: " Hình ảnh Festival Vietpet kỷ niệm Đại Lễ 1000 năm Thăng Long Hà Nội "

Đón coi Chương trình truyền hình về Festival VP 2010 của VTV6 phát sóng Thứ Tư 18.00 ngày 6/10/2010

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Festival 2010 có thể nói bằng 2 từ đơn giản: "Tuyệt vời". Đây là lần đầu tiên hoangmoccuong tham gia một buổi Festival của Vietpet, phải nói rằng Ban Tổ chức đã rất nỗ lực và đã hoàn thành tốt nhiệm vụ của mình, đã tạo ra 1 sân chơi vui tươi lành, mạnh và bổ ích cho các bạn yêu Pet trên toàn quốc. Nhân đây, hoangmoccuong cũng có đôi lời từ đáy lòng muốn góp ý kiến cho BTC: nên chăng chương trình Festival có thêm phần Show cho các loại pet khác như: mèo, chim, gà...để thực sự Vietpet như lời Bác sĩ Greenvet nói "Vietpet không chỉ là sân chơi của các chú chó không thôi". Một lần nữa xin chân thành cám ơn Ban Tổ chức Festival Vietpet 2010!

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
Festival 2010 có thể nói bằng 2 từ đơn giản: "Tuyệt vời". Đây là lần đầu tiên hoangmoccuong tham gia một buổi Festival của Vietpet, phải nói rằng Ban Tổ chức đã rất nỗ lực và đã hoàn thành tốt nhiệm vụ của mình, đã tạo ra 1 sân chơi vui tươi lành, mạnh và bổ ích cho các bạn yêu Pet trên toàn quốc. Nhân đây, hoangmoccuong cũng có đôi lời từ đáy lòng muốn góp ý kiến cho BTC: nên chăng chương trình Festival có thêm phần Show cho các loại pet khác như: mèo, chim, gà...để thực sự Vietpet như lời Bác sĩ Greenvet nói "Vietpet không chỉ là sân chơi của các chú chó không thôi". Một lần nữa xin chân thành cám ơn Ban Tổ chức Festival Vietpet 2010!
Đúng là lần đầu hoamoccuong tham dự Festival nên vẫn còn chưa hiểu hết ý nghĩa của nó là đúng thôi,BTC từ thời tiền khởi đến bây giờ vẫn luôn khuyến khích chủ các thú cưng và vật nuôi mang PET yêu cuả mình đến tham dự.Và kycaugo đã nhiều lần và hôm nay khẳng định với bạn và anh chị em thành viên sân chơi FESTIVAL này không phải dành riêng cho chó mà là tất cả những con vật nuôi của chúng ta.Chúng tôi những người trong BTC luôn khuyến khích và tôn trọng thú chơi và những con vật nuôi của các bạn.Có điều anh chị em nuôi những con vật khác ngoài chó và mèo còn e dè,chưa tự tin mang chúng đến với FESTIVAL mà thôi

phamhuyhoang

Active Member
Festival năm sau em sẽ đem Ki-nho nhà em đi cho vui vậy ^_^ (ki-nho là con trăn) theo em năm sau btc nên dành riêng một khu cấm chó để nhóm Mèo tham gia thì hay hơn ạ ^_^ hiện tại bên Mèo sợ bị cắn nên không đưa ra tham dự thì phải ^_^

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Festival năm sau em sẽ đem Ki-nho nhà em đi cho vui vậy ^_^ (ki-nho là con trăn) theo em năm sau btc nên dành riêng một khu cấm chó để nhóm Mèo tham gia thì hay hơn ạ ^_^ hiện tại bên Mèo sợ bị cắn nên không đưa ra tham dự thì phải ^_^
Anh phamhuyhoang nói rất đúng, mèo nghe mấy tiếng sủa gầm trời của mấy chú cún chắc khiếp vía rồi. Với lại trong phần giấy mời của Ban tổ chức không thấy ghi chương trình show của các pet khác, có lẽ do vậy nên các bạn ngại mang pet của mình tới giao lưu đấy ạ.

Lynk_TG

Member
Lướt qua thấy Ki-nho cứ tưởng anh vác được bà Huyền đi... kekeke. hóa ra là con trăn. =))

liemhitle

Member
nếu năm sau mà có 1 khu chó riêng , mèo riêng , và các giống chim chóc riêng , thì em nghĩ fetival mới thật sự ấn tượng anh ạ , có khi khách qua đường nhầm tưởng chợ hàng HP chuyển lên đây rồi lại vào hỏi mua thì trả lời mệt lắm anh à ^o^ , nhưng mà phải như thế mới sinh động và mang nhiều ý nghĩa , mà anh cũng trong ban tổ chức đấy năm sau anh cố gắng phát huy đi :-bd

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
nếu năm sau mà có 1 khu chó riêng , mèo riêng , và các giống chim chóc riêng , thì em nghĩ fetival mới thật sự ấn tượng anh ạ , có khi khách qua đường nhầm tưởng chợ hàng HP chuyển lên đây rồi lại vào hỏi mua thì trả lời mệt lắm anh à ^o^ , nhưng mà phải như thế mới sinh động và mang nhiều ý nghĩa , mà anh cũng trong ban tổ chức đấy năm sau anh cố gắng phát huy đi :-bd
Thật ra trang web của mình và sân chơi đều của mọi giống vật nuôi nhưng các bạn nói vậy cũng là ý hay để kycaugo và anh chị em trong BTC năm sau sẽ kêu gọi bà con mang hết thú nuôi ra ,tuy nhiên anh em ta sẽ chia khu rõ ràng ví dụ :Da cầm ,chó ,mèo,trăn,chuột v...v
Rất cám ơn các bạn:D

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Mọi vật nuôi cảnh ( PETS) đều có thể tham gia Festival. Vừa rồi có màn thả chim bồ câu truyền thống, và con chim ưng có khả năng săn bắt lòai gậm nhấm. Như vậy Festival Vietpet không chỉ có chó.

Con chim ưng nuôi để săn bắt loài gặm nhấm của Lê Hồng Quang nick VP: chimlacviet . Mời xem video do cameraman minhcuong thực hiên ở đây.
Tuy nhiên do đặc thù về tính cách sẽ khó an toàn cho mèo nếu đến cùng với chó ! Cuộc thi PETICON 2010 của Kênh14 đã có pha " ngoạn mục" chạy theo mèo bị xồng vì chó !"

my_lucky

Active Member

Con chim ưng nuôi để săn bắt loài gặm nhấm của Lê Hồng Quang nick VP: chimlacviet . Mời xem video do cameraman minhcuong thực hiên ở đây.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/cuongminh#p/u/0/9ezhGtJ9Spg[/YOUTUBE]

Đính chính lại lần nữa ạ!
Chú chim ưng này là của nhà báo Lê Hồng Quang nick chimlacviet chứ không phải là Lê Hồng Quý như các bác nghe nhầm đâu ạ:-bd

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Vâng, tôi xin sửa ngay trên 4rum( rất tiếc trong video clip không thể sửa được ) thành thực xin lỗi Quang và các bạn.

luongga

Member
Viet pet đúng là ngôi nhà chung cho thú cưng. Tiếc là Festival năm nay em chưa tham gia được, mong rằng năm sau sẽ đông vui và nhiều thú cưng hơn nữa.

Vipz.14

Member

Ca sỹ Mạnh Hà (mr_manha_hl) - Sở Văn Hóa Thông tin Tỉnh Quảng Ninh- được một fan xinh đẹp tặng ...chó khi anh hát ca khúc truyền cảm về Hà nội.

Hic... bác sĩ ơi ... cháu tặng hoa đàng hoàng đấy chứ. Hoa nó nhỏ là do anh Vui - HaLong_GSD hái trộm rồi đưa cháu, có phải cứ 5000 Vnđ cũng mua được hoa to đâu bác :wall: Bác nói vầy lỡ Lixu nó nghe thấy dỗi cháu thì đến trứng vịt lộn cũng không mua chuộc được đâu bác ạ :(:)(:)(( Hic hic.