• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vết thương nơi tai Dobermann

bolyvn

Giúp mình với, Dobermann nhà mình bị vết thương ở tai gần 2 tháng rồi mà không cách nào lành được. Mình nên dùng thuốc gì để xứt vào, và quan trọng là làm sao để chó không lắc đầu, vì mỗi lần nó lắc đầu rất mạnh, vết thương lại cứ chảy máu lại. Xin mọi người giúp đỡ. Cảm ơn, cảm ơn!

bạn đi mua kháng sinh loại cho người cho cún uống ( ? bác sĩ xem loại nào giúp nhanh lành vết thương ở tai ) mua thuốc đỏ về lau vết thương cho cún mua thuốc nhộng đỏ rắc vào vết thương 1 ngày làm 2 lần sau 5 ngày đến 1 tuần vết thương sẽ khô, sau nửa tháng sẽ bóc da non. bạn để những 2 tháng nếu không chữa kịp vết thương có thể bị hoại tử dẫn đến phải cắt cả tai đi

cho chó nằm chỗ thoáng mát, sạch sẽ. không nên gặp nó ngoài lúc cho ăn. nó sẽ ngủ cả ngày và sẽ ít lắc đầu hơn.