• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vẻ đẹp mạnh mẽ của Boxcer

Ngoài dòng Doberman ra em còn rất khoái Boxer. Qua tìm hiểu từ 4rum thì thấy đây là giống chó mạnh mẽ, nhanh nhẹn và rất tình cảm, đặc biệt là rất nhẹ nhàng với con trẻ. Là 1 giống chó đáng quan tâm cho những bác khoái cho to nhưng nhà lại có trẻ em.
Xin góp nhặt ít ảnh đẹp về giống Boxcer cho anh em chiêm ngưỡng...

Boxcer rất thân thiện với các thiên thần nhỏ.

Nhưng vẫn luôn mạnh mẽ và sức khoẻ tuyệt vời, cơ bắp cũng ko thua pitpull mấy.

Nếu được gần gũi hoặc tốt nhất là lớn lên cùng với trẻ em thì giống chó nào cũng có bản năng "nhường nhịn" trẻ em.

Còn nếu nhà đang có trẻ con mà lôi con chó to đùng từ đâu về hoặc là chó toàn bị xích, nhốt thì chó đúng là mối họa của trẻ em.

Nếu được gần gũi hoặc tốt nhất là lớn lên cùng với trẻ em thì giống chó nào cũng có bản năng "nhường nhịn" trẻ em.

Còn nếu nhà đang có trẻ con mà lôi con chó to đùng từ đâu về hoặc là chó toàn bị xích, nhốt thì chó đúng là mối họa của trẻ em.
Vâng đúng như bác dragonboy 1080 nói, em thì chỉ thích nuôi chó từ lúc nhỏ để tự dạy dỗ, chăm sóc và chứng kiến sự phát triển của em nó. Nuôi từ bé thì các em nó cũng tình cảm với chủ hơn nhiều.

ghostcom

Member
bài viết rất hay , mình cũng rất thích boxer :x ,bọn này biểu lộ tình cảm rất hay ,mấy cả có vẻ rất tinh nghịch nữa :))

lesfolies

Member
Nhà mình cũng có 1 em Boxer, rất thân thiện nhưng nên chú ý là nên cho chơi với trẻ em từ 6-7 tuổi trở lên vì Boxer cũng khá to và không thích hợp lắp với các em nhỏ dưới 5t vì cách chơi của Boxer có vẻ hơi "thô bạo" với các em nhỏ còn các em lớn hơn thì không vấn đề gì.