• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vẹt mặt hồng

thang_Q5

Active Member
Mình mới vừa kiếm được 1 em vẹt mặt hồng nè ;) ae xem góp ý giùm mình nha :p

lollipop™

Member
Tên vẹt này là vẹt gì thế bạn ? Nhà mình cũng có một bé thế này, nuôi cách đây 5 6 tháng gì đó, lông cũng màu này nhưng đang thay mà mỏ lại màu đen ? :-s
( vẹt của bạn rất đẹp, chúc mừng bạn ^^ )

thang_Q5

Active Member
Tên vẹt này là vẹt gì thế bạn ? Nhà mình cũng có một bé thế này, nuôi cách đây 5 6 tháng gì đó, lông cũng màu này nhưng đang thay mà mỏ lại màu đen ? :-s
( vẹt của bạn rất đẹp, chúc mừng bạn ^^ )
Vẹt mình là loại vẹt vn bạn àh ,có vẹt thái lan còn gọi là xích thì chúng mới lớn con và đuôi dài hơn màu sắc sạc sỡ hơn :D vì vẹt này là vẹt nv nên chúng thường hay thay màu mõ đó bạn,nếu nó đã thay đen thì thời gian sau sẽ thay đổi đỏ lại àh :))

mon1910

Member
Vẹt VN có nói được không các bác. Ở HP thì bán mà em không biết nó có biết nói hay không nên do dự không mua.Nếu nói được em cũng cố rinh 1 em về nuôi

thang_Q5

Active Member
Vẹt VN có nói được không các bác. Ở HP thì bán mà em không biết nó có biết nói hay không nên do dự không mua.Nếu nói được em cũng cố rinh 1 em về nuôi
Nó vẫn nói bạn àh , nếu bạn thích thì bạn có thể tham khảo giống vẹt vn rồi hảy nuôi :D

mon1910

Member
Thanks

Nó vẫn nói bạn àh , nếu bạn thích thì bạn có thể tham khảo giống vẹt vn rồi hảy nuôi :D
Bác cho em link về giống vẹt VN mình không?em không biết kiếm ở đâu để tham khảo. Hôm trước đi chợ Hàng thấy có bán mấy em nhỏ, đẹp. Có 1 em đầu rất to bán có 250k thôi, nhìn thích quá nhưng sợ mua về, nó câm nên không dám mua:worried:

thang_Q5

Active Member
Bác cho em link về giống vẹt VN mình không?em không biết kiếm ở đâu để tham khảo. Hôm trước đi chợ Hàng thấy có bán mấy em nhỏ, đẹp. Có 1 em đầu rất to bán có 250k thôi, nhìn thích quá nhưng sợ mua về, nó câm nên không dám mua:worried:
Mình không có link ,bạn có thể mua về tham khảo có thể sẽ rỏ hơn ;) ngoài đó giá cả thì mình không biết chứ trong này mình mua em này với giá là 100k đó bạn =))

trieuvu

Member
Hi, Thắng. Lúc trước mình cũng có một thời gian nuôi chim kiểng. Nuôi vẹt muốn dạy nói thì phải nuôi từ chim non, phải đút nó ăn từ nhỏ, như vậy thì chim mới quen hơi mình và dạy nói tương đối dễ hơn. Thân.