• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

vấn đề tiêm phòng ?????????????

mọi người cho em hỏi là chó 5 thág r thì có được tiêm phòng nữa không ạ, từ bé chưa tiêm mũi nào và cũng chưa cho uống thuốc tấy giun sán gì cả :( cún nhà em là giống lai giữa becgie và rott. mọi người cho em ý kiến với ạk ????

boom

Member
Cứ tiêm bình thường chứ bạn, không vấn đề gì. Tẩy giun luôn cho chó đi, 5 tháng chưa tẩy lần nào thì có cả bụng giun rầu.

Để phòng bệnh 2 bệnh gây chết nhiều là Care và Parvo, nên tiêm vaccin theo qui trình 6-9-12 tuần tuổi, sau đó tiêm nhắc lại năm một lần, bạn tiêm phòng cho chó ngay đi, còn giun sán thì tốt nhất là lấy phân kiểm tra, nếu có giun thì tẩy. thuốc có tác dụng tẩy giun và cũng ảnh hưởng đến động vật đấy.

Để phòng bệnh 2 bệnh gây chết nhiều là Care và Parvo, nên tiêm vaccin theo qui trình 6-9-12 tuần tuổi, sau đó tiêm nhắc lại năm một lần, bạn tiêm phòng cho chó ngay đi, còn giun sán thì tốt nhất là lấy phân kiểm tra, nếu có giun thì tẩy. thuốc có tác dụng tẩy giun và cũng ảnh hưởng đến động vật đấy.
tks bác nhiều ạk. tiện đây bác cho cháu hỏi: chó 5 thág tuổi là bắt đầu thay lông đúng không ạk. bé nhà cháu rụng lông nhiều quá ak` :(