• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vĩnh biệt Mina

Đã hơn 1 tuần từ ngày đưa Mina về nhà, vậy mà bé vẫn không chịu ăn uống gì cả. Mình đã làm mọi cách, đưa đủ món cho Mina ăn, đến dẫn đi bác sĩ, nhưng tình trạng của bé ngày càng tệ hơn, mình chỉ biết cho Mina ăn Nutri-plus gel cầm cự. Cuối cùng, khuya hôm nay, Mina đã vĩnh viễn ra đi :( Vĩnh biệt em, vĩnh biệt bé mèo nhỏ của tôi :( Mong rằng kiếp sau, em sẽ có cuộc sống mới tốt đẹp hơn :(:)((

Xin chia buồn cùng bạn tôi cũng đã từng trải qua nỗi buồn này nên tôi cũng hiểu

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Bạn đã rất cố gắng rồi, Mina ra đi sẽ vô cùng thanh thản và biết ơn bạn đấy!

Chúc Mina hạnh phúc với thiên đường riêng của mình nhé, Mina...!

Piggy

Member
Tội nghiệp bé...... Hồi nhỏ khoảng 4 tuổi mình cũng bị lạc mất 1 bé như thế, đến bây giờ vẫn có nhớ cái cảm giác ấy..

Black Cat

Member
Xin chia buồn với bạn nhé.Mình cũng đã từng trải qua cảm giác đó.Chúc bạn sớm trở lại bình thường để còn chăm sóc các em mèo khác cho thật tốt nhé!:praying:

ai là thành viên viepet thì cũng đều đã trải qua cái cảm giác đau xót ấy. Khoai chỉ nhớ nhất con mèo Miku mới đẻ, mới chỉ sống được có 2 ngày rưỡi, chưa kịp mở mắt đã phải tạm biệt Khoai ... thương lắm ... xin được chia buồn cùng bạn nhé. chắc bé cũng sẽ cảm thấy vui vì trước khi ra đi cũng đã có 1 người chị rất thương mình ... bạn buồn thì bé biết, bé cũng sẽ buồn theo đấy. thế nên đừng buồn nữa nhé !

Thật sự mà nói thì chưa bao giờ tớ trải qua chuyện này, nên nó khá shock, nhất là trong thời gian hiện tại. Mẹ mình cũng an ủi rằng, bé chết đi đỡ đau khổ hơn là chịu đau ốm, bệnh tật, mình cũng mong là như thế :(( Hiện bé được chôn ở gốc cây hoa sứ, mong rằng bé sẽ sớm được đầu thai :praying::praying::praying:

anhbob

Member
Xin chia buồn cùng bạn, mình cũng đã từng mất mèo nên biết rõ cảm xúc của bạn. Mong bạn sớm bình tâm trở lại và sẽ đón nhận nhiều bé mèo về làm bạn nhé.