• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trao đổi kinh nghiệm nuôi cocker spaniel

Bông Kute

Member
hi, chào mng, mình mới đc. tặng 1 e cocker 2 tháng tuổi, dễ thương lắm, mới đầu ai cũng thik. Nh tình hình là chưa dạy đc đoạn đi vs. Đi ị thì thường chọn chỗ quen còn tè thì bạ đâu tè đấy, khắp cả nhà, nên chưa biết dạy thế nào.
Mà đi tè són tí một 30' 1 lần. Bị nhốt thì nhất định ko đi trừ khi để qua đêm, mà vs lun vào ổ :( Thả ra thì như tháo cống. Dắt đi dạo thì nhát (chắc vì còn bé quá) nên để dành để dụm vừa về đến nhà là cho ngay 1 bãi ==' Dạy thế nào đây mng
b ko nên nhốt nó
cứ cho nó đi ị ra nhà rồi hót đổ đi rồi lau sạch = xà phòng để mất mùi, riêng chỗ b muốn e nó đi vào thì để lâu hoặc dội nước qa thôi
e cocker của mình mua về lúc 3 tháng
sau 1 tuần m làm thế e nó đã đi vệ sinh đúng chỗ
đến cái mức nó bị gãy chân phải nẹp mà nó cố lết vào nhà vệ sinh chứ ko ỉa lung tung
nó thíc hoạt động đến mức sau 2 ngày nằm ì 1 chỗ vì gãy chân nó đã chạy nhảy tưng tưng = 3 chân
m muốn bán nó đi từ khi đem nó về 1 tháng rồi vì lông nó hôi qá ko trị đc
nhưng lỡ yêu nó mất rồi ko thể bán đc dù cho nó có hôi đến cỡ nào đi nữa

xiao_ling

Em nhà mình hồi mới về mình nhốt luôn vào trong chuồng, khi nào ăn mới thả. Lúc đầu cũng sủa với kêu ghê gớm lắm, chịu khó thức đêm mấy bữa, sau 1 tuần thì mình thả, xích gần chuồng. Thế là em í tự biết đi wc vào trong chuồng, ko phải dạy gì cả :D

hi, chào mng, mình mới đc. tặng 1 e cocker 2 tháng tuổi, dễ thương lắm, mới đầu ai cũng thik. Nh tình hình là chưa dạy đc đoạn đi vs. Đi ị thì thường chọn chỗ quen còn tè thì bạ đâu tè đấy, khắp cả nhà, nên chưa biết dạy thế nào.
Mà đi tè són tí một 30' 1 lần. Bị nhốt thì nhất định ko đi trừ khi để qua đêm, mà vs lun vào ổ :( Thả ra thì như tháo cống. Dắt đi dạo thì nhát (chắc vì còn bé quá) nên để dành để dụm vừa về đến nhà là cho ngay 1 bãi ==' Dạy thế nào đây mng

allrisenow

mình cũng là người nuôi golden b ạ, đúng là vào thời kỳ rụng lông thì có rụng nhiều nhưng về vấn đề hôi thì có lẽ b dùng sữa tắm ko hợp + chế độ ăn thiếu hợp lý nên bị hôi. Chó nhà mình ko có 1 mùi gì b ạ.