• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trăn nổi mụn, các Dr ơi giúp đỡ!

Ki_Nho

Moderator
Tình hình là baby Trăn nhà Ki_Nho bị nổi mụn khắp thân. Ki_Nho đã cho Trăn ngâm mình vào nước muối ấm pha với cồn iốt, bôi thêm thuốc ngứa, vẫn cảm thấy ko yên tâm. Cho Ki_Nho hỏi, liệu có phải tiêm kháng sinh không? Kháng sinh tổng hợp thành phần gồm những gì?
Các bác sĩ giúp Ki_Nho với, tự mày mò tìm cách chữa nản quá rùi ạ.

BUBBA

Super *********
Cô Ki_Nho allo số này xem 0903637666, anh Bình đại gia trong làng nuôi trăn đồng bằng sông Cửu long nhờ tư vấn, người miền tây hào sảng, sẽ hướng dẫn em tận tình.

Ki_Nho

Moderator
Em rất cám ơn anh BuBa. Em sẽ gọi điện ngay. Lo quá trời, con Nưa của em còn bị loét hết cả đầu, có mùi rất tanh. Em rửa cho nó bằng cồn Iốt và rắc thuốc clorocid. Chậc! chăm kỹ quá cũng gây ra lắm bệnh cho vật nuôi. :D

Manonero

Member
Em rất cám ơn anh BuBa. Em sẽ gọi điện ngay. Lo quá trời, con Nưa của em còn bị loét hết cả đầu, có mùi rất tanh. Em rửa cho nó bằng cồn Iốt và rắc thuốc clorocid. Chậc! chăm kỹ quá cũng gây ra lắm bệnh cho vật nuôi. :D

Hình như con Nưa của em đang đòi được bôi mỡ trăn cao trăn chi đó. Em thử xem...:D :D

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
anh thấy cứ nổi mụn là chưa chắc bệnh ngoài da đâu ,nếu thấy nổi mụn ngâm thuốc hoặc ngậm thuốc ko khỏi có lẽ tiêm LANH CÔ XIN cho nó em à,TRĂN của anh thì anh cũng chữa vậy mà khỏi đấy ! hì............hì

Ki_Nho

Moderator
Á á á! KHÔNG ĐỠ ĐƯỢC CÁC THÀY LUÔN. Lạy thày Kỳ, thày Lâm ngả nón.
Em gọi rồi mà ko nhấc máy anh BuBa ạh. Ah mà nếu gọi đựơc thì xưng là chú hay là anh Bình hả anh BBa. Hix nhỡ may người ta nhớn tủi lại xưng hô vớ vỉn thì ngại lắm.:D

Ki_Nho

Moderator
Cám ơn anh Nhân rất rất nhìu. Em gọi đựơc cho anh Bình rùi ạ. Anh đó chỉ bảo cho em rất tận tình, đúng là người miền Tây rất hào sảng, nhưng anh đó nói nhỏ quá, em nghe mãi mới hỉu.

BUBBA

Super *********
Huyền, cần thiết thì gọi lại anh Bình, bảo là em anh Nhân bạn anh Thuận bưu điện, bảo đưa máy cho vợ anh Bình, giải thích rỏ như thế luôn để khỏi hiểu nhầm và có thể nói to hơn em nhé.

Nhà anh Bình nuôi cở trăm con trăn các cơ em ạ, ngoài ra còn rắn rùa, ba ba các kiểu.

Ki_Nho

Moderator
Hì rất thanks kiu kiu kiu anh Nhân, chắc em còn phải gọi cho anh Bình nhìu lần nữa. Em đọc rất nhìêu tài liệu về nuôi trăn, nhưng càng đọc càng loạn, ko thực tế.
Hôm qua em có hỏi anh Bình trăn nổi mụn vậy là bệnh gì, anh đó nói trăn của em bị ghẻ, em đọc trong tài liệu cũng biết là tiêm kháng sinh có thể khỏi. Nhưng anh Bình kêu trăn nhỏ vậy tiêm kháng sinh là chết. May thật hôm qua anh Bình mà ko nói là em vật nó ra tiêm kháng sinh rùi. Hú hồn suýt nữa em làm chết con trăn vì thiếu hỉu biết.