• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

TPHCM - Cần mua 1 cặp bồ câu Thái!

xuongrong

Chào các anh trên diễn đàn!

Hiện em đang ở Q.9. Tình hình là em có nuôi 3 cặp bồ câu nhưng chúng nó bay theo bầy khác mất rồi, không ở nhà em nữa.:((
Nay em muốn kiếm 1 cặp bồ câu Thái để nuôi lại. Anh nào có nhượng lại cho em một cặp, giá hữu nghị thôi nhé!:D

Chào bạn! Bạn cần mua chim thái con hay trưởng thành? Nếu bạn mua chim con vừa mới biết ăn thì về bạn có thể tập dợt để thả cùng mọi người, nếu mua chim lớn thì bạn phải nhốt chúng suốt đời, chờ nó đẻ con ra rồi lấy con nó thả. Theo mình bạn nên xuống đường Nguyễn Thị Nhỏ gần bến xe Chợ Lớn, chổ này bán rất nhiều thái, với lại cảm giác đi coi và mua chim thật thú vị lắm. Chúc bạn sớm tìm được cặp chim ưng ý!

xuongrong

Chào bạn! Bạn cần mua chim thái con hay trưởng thành? Nếu bạn mua chim con vừa mới biết ăn thì về bạn có thể tập dợt để thả cùng mọi người, nếu mua chim lớn thì bạn phải nhốt chúng suốt đời, chờ nó đẻ con ra rồi lấy con nó thả. Theo mình bạn nên xuống đường Nguyễn Thị Nhỏ gần bến xe Chợ Lớn, chổ này bán rất nhiều thái, với lại cảm giác đi coi và mua chim thật thú vị lắm. Chúc bạn sớm tìm được cặp chim ưng ý!
Chào Anh!
Em muốn mua 1 cặp vừa mới biết ăn thôi, vì em nghe nói nuôi những con như vậy nó dễ quen chuồng hơn, thả không bị bay mất.
Em cũng từng mua 2 cặp ở đường Nguyễn Thị Nhỏ. Lúc mua người ta nói là bồ câu Thái nhưng về nhà thì mọi người bảo giống bồ câu ta hơn.
Em mới nuôi chưa có kinh nghiệm về việc mua con giống lắm, các Anh chỉ giúp em về cách chọn mua với ạ!

Thành HD

Member
Chào Anh!
Em muốn mua 1 cặp vừa mới biết ăn thôi, vì em nghe nói nuôi những con như vậy nó dễ quen chuồng hơn, thả không bị bay mất.
Em cũng từng mua 2 cặp ở đường Nguyễn Thị Nhỏ. Lúc mua người ta nói là bồ câu Thái nhưng về nhà thì mọi người bảo giống bồ câu ta hơn.
Em mới nuôi chưa có kinh nghiệm về việc mua con giống lắm, các Anh chỉ giúp em về cách chọn mua với ạ!
Chào bạn, bạn có thể qua mục Kỹ thuật,chuồng trại có 1 topic về vấn đề bạn muốn hỏi by tuana41 :).Chúc bạn mau có được cặp chim Thái vừa ý.

_Thân!

mình thấy các bạn muốn nuôi bồ câu khoẻ và đẹp,thì các bạn nên gặp a Cường sdt 0903317740,a ấy buôn bán rất nhiệt tình,vui vẻ,nhà a ấy nuôi nhiều lắm,chúc các bạn vui vẻ