• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

TP.HCM-Lại mèo bị bỏ rơi

thuy.truong

Sáng nay trên đường đi công việc ngang công viên 23/9 ( Q1, TP.HCM ) lại thấy 2 mẹ con mèo vô chủ. Mèo mẹ mình trắng đốm đen, mũi có 1 chấm đen nhỏ, mèo con lông xám vằn vện. Mèo con vẫn còn đang bú mẹ, nhưng có vẻ lanh lợi, chạy nhảy lung tung. Hai mẹ con mèo trú ngụ dưới mấy bụi dừa kiểng bên hông rạp xiếc thú trong công viên, đối diện chợ Thái Bình.
:( Sao mình toàn gặp những chú mèo thế này? Sao không thấy cảnh chúng được bồng bế hay dắt đi chơi nhỉ?
Ai có lòng hảo tâm xin đến nhận chúng về nuôi dùm, nếu tìm không được chỗ đó, vui lòng gọi cho mình 0906.005.311, mình sẽ dẫn đi tìm (buổi tối mình đi học nên tắt máy, gọi cho mình vào ban ngày).

bizonzon

Active Member
thuy.truong có duyên với những em mèo bị bỏ rơi quá, mình e nếu là mèo hoang thì 2 mẹ con nó không ở lâu một chỗ đâu..........

bichdiep

Member
thuytruong có duyên với mèo thật, hình như các em ấy cố tình chọn lúc bạn đi qua mà ra đấy.Chúc các bé sớm có nhà, chúc thuy truong sẽ chỉ còn nhìn thấy cảnh mèo được chăm sóc thôi vì không còn em nào vô chủ nữa, nhưng bạn muốn bắt cũng nên cẩn thận nhé

trong SG người ta bỏ rơi nhiều mèo thật đấy >"< hic hic up cho 2 mẹ con về nhà mới nhé. >"<

chaulenba

Member
sao bạn nói ác thế TT^TT. trong SG nhiều người yêu mèo lắm chứ (mình chẳng hạn :) ), mà mình nghĩ đó là mèo hoang chứ không phải bị bỏ rơi đâu, tại ở đây người ta ít ăn mèo lắm nên mèo hoang vẫn còn chạy tung tăng trên đường phố SG :).

phuxuan_91

Bác nào có lòng hảo tâm đón em ấy về nuôi nào!!!
Mình cũng muốn nuôi lắm, nhưng mình đang ở Pleiku, cuối tháng này mới vào Tp. Không biết hai mẹ con có còn ở đó không?