• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thanh niên ZoMy...

Status
Không mở trả lời sau này.

trangphuong

Active Member
Hôm nay như thường lệ tôi cho nhóc ZoMy chạy ngậm tạ đeo xích to tập thể lực, trong khi nghỉ ngơi tranh thủ làm vài po gửi các bạn coi....Các bác thấy sao? Cháu nó đã hoàn thành ok các bài tập cơ bản rồi đó...

Thanh_arch

Member
Lâu lắm mới thấy bác show em nó nhỉ? chắc là bận luyện công rồi... thơi gian trôi qua trông cu cậu thay đôi quá đây bác P ạh. Hình như những điều em gửi bác qua PM đã thành hiện thực rồi đấy. Bác cho anh em thêm thông số body đi. Nhìn qua ảnh này thì chắc bác phải bổ sung thêm tinh bột cho em nó thôi, thanh niên rồi nên cũng cần phải trông lực lưỡng 1 tí.
À có khi bác thiết kế cho em nó cái chuỗi hạt của Lỗ Đạt có lẽ ok hơn đấy, còn cái cổ dề kỷ luật kia chắc là khi đi tập thể dục mới phải đeo thêm vào đúng ko ah?

trangphuong

Active Member
Lâu lắm mới thấy bác show em nó nhỉ? chắc là bận luyện công rồi... thơi gian trôi qua trông cu cậu thay đôi quá đây bác P ạh. Hình như những điều em gửi bác qua PM đã thành hiện thực rồi đấy. Bác cho anh em thêm thông số body đi. Nhìn qua ảnh này thì chắc bác phải bổ sung thêm tinh bột cho em nó thôi, thanh niên rồi nên cũng cần phải trông lực lưỡng 1 tí.
À có khi bác thiết kế cho em nó cái chuỗi hạt của Lỗ Đạt có lẽ ok hơn đấy, còn cái cổ dề kỷ luật kia chắc là khi đi tập thể dục mới phải đeo thêm vào đúng ko ah?
Cu câu thiếu chất tinh bột thật, toàn sơi thịt bò và cổ gà sống thôi,mới 7 tháng 11ngày mà Thành.
Cổ dề là khi chạy mới cho đeo vào cùng quả tạ nhỏ 1,5kg luôn, cho ngậm và chạy tầm 2km.
Đang hl thôi làm sao mà đã có cơ bắp được còn đang mong nó lớn đã mà nuôi mãi mới được 34-35kg. Mình nuôi rott là có mục đích của riêng mình lên mình cũng không qua trọng nó chuẩn hay không chuẩn, mình chỉ cần nó sau này hl tốt, phục vụ mình tốt trong công việc của mình là ok.
Với 7 tháng mấy ngày tuổi cu ZoMy nhà mình đã hoàn thành gần như tất cả các bài hlcb và đang học tấn công khi có lệnh, được cái cắn đu lốp và bận cũng hơn hẳn những cu rott 7 tháng khác....:D....
chỉ kém tụi bitbull và bully thôi...=))......

bác định cho em nó thành chó trọi hả bác, sao cho em nó đeo cái xích to thế.em nó đc mấy tuổi rổi bác

trangphuong

Active Member
bác định cho em nó thành chó trọi hả bác, sao cho em nó đeo cái xích to thế.em nó đc mấy tuổi rổi bác
7 tháng 11 ngày đông chí Tý à,cân nặng 34-35kg........Xích vẫn còn bé tại đeo vào để tập chạy tập thể lực mà......chán.com.
Mình nuôi chó không phải để chọi mà.....
1- Nuôi chó để xả stress, tại công việc bù đầu....
2-Nuôi chó để mình khỏe hơn, ngày mình chạy cùng nó 2km, sau đó cột nó vào bãi cỏ và mình làm thêm 2km nữa....:D...
3-Nuôi chó để tự tay mình hl nó, hl các kiểu kể cả làm trò hay tấn công...

trangphuong mến:

TrangPhuong mến:

Dạ, đôi dòng NMMT xin phép được mạo muội ghé vào mến thăm, và xin gởi lời chia vui cùng với TP, trông hình những chú chó của TP đăng, trông bé nào cũng đẹp và đáng yêu cả :), Thu xin chúc mừng cùng Gia Chủ, và đáng chúc mừng hơn là cho những người bạn trung thành bốn chân kia, lại may mắn có được một Gia Chủ biết yêu thương chúng, còn hạnh phúc nào cho bằng:), vài dòng Thu xin phép viếng thăm, và xin gởi lời mến chúc TP, cùng gia đình và các bé chó đáng yêu trên những chuỗi ngày bình an trong cuộc sống, cùng với những gì tốt đẹp, thân ái và dễ thương nhất, và thêm lần nữa, xin rất cảm ơn TP cho những bức hình thật đẹp của các bé, và mến mong TP bảo trọng :)

Thân ái

NuocMatMuaThu

my_lucky

Active Member
híc, cứ tình trạng này thì đến mùa hè sang năm chắc chắn cu nhóc này sẽ hơn hẳn ông bố nó rồi...ka ka.Bác Hùng xem thế nào đi chứ....

trangphuong

Active Member
híc, cứ tình trạng này thì đến mùa hè sang năm chắc chắn cu nhóc này sẽ hơn hẳn ông bố nó rồi...ka ka.Bác Hùng xem thế nào đi chứ....
Chào Việt Anh.
Thằng này sau là cao to hơn bố nó đấy, bác Hùng cũng công nhận, tại nó chạy 2km và ngậm tạ=> đang mệt thở không ra hơi và anh nhờ người cầm dây để chụp hình lên nhìn nó đểu đểu....:D...tai thì duỗi mõm thì dài...:D...thực tế mõm ngắn không có dài như trong hình.
Để hôm nào anh chụp lại đầu thủ cho em coi....
@Nuocmatmuathu.
Chào Thu.
Cảm ơn bạn đã động viên, mình rất cảm ơn tình cảm của bạn.
Mình cũng chúc bạn nơi phương xa bảo trọng và bình an...
Thân chào.

Hôm nay như thường lệ tôi cho nhóc ZoMy chạy ngậm tạ đeo xích to tập thể lực, trong khi nghỉ ngơi tranh thủ làm vài po gửi các bạn coi....Các bác thấy sao? Cháu nó đã hoàn thành ok các bài tập cơ bản rồi đó...

Bạn vui lòng cho biết các bài tập được không, néu mình cần tài liệu thì làm thế nào .

dungseven

Member
hic hic hic chẳng hiểu anh chăm kiểu gì mà mỗi ngày một khác nhìn mấy hôm ko nhận ra?chó của anh với cún của em hơn nhau có 1tháng 30 ngày mà cứ như chú với cháu ý chán chán?mấy hôm nay cún nhà em bị viêm răng sưng lợi sốt cáo?đang chăm toất mồ hôi anh ạ chán quá?bao nhiêu công chăm nhìn nó sút cân từng ngày mà sót ruột rơi nước mắt anh ạ hi vọng nhanh hồi phục còn theo kịp zomy k thì chêt chêtd:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Thanh_arch

Member
Được nuôi và tự tay chăm sóc huấn luyện theo cách của mình và mục đích sử dụng của mình là nhất đấy bác P nhỉ? Nhưng theo em thì cái j cũng phải vào dần dần, nhất là vẫn đề tập thể lực và cơ bắp, bác thấy những ai tập thể hình sớm thì sẽ thấy, mà bác cũng đừng áp dụng lý thuyết phát triển xương trước phát triển thịt nhé. Con người cũng thế mà, chơi gì và tập gì thì cũng nên tương đối trưởng thành rồi hãy "ép", kẻo sau này khó phục hồi lắm bác ạh. Chúc bác vui vẻ nhé.

trangphuong

Active Member
Chào Thành.

Được nuôi và tự tay chăm sóc huấn luyện theo cách của mình và mục đích sử dụng của mình là nhất đấy bác P nhỉ? Nhưng theo em thì cái j cũng phải vào dần dần, nhất là vẫn đề tập thể lực và cơ bắp, bác thấy những ai tập thể hình sớm thì sẽ thấy, mà bác cũng đừng áp dụng lý thuyết phát triển xương trước phát triển thịt nhé. Con người cũng thế mà, chơi gì và tập gì thì cũng nên tương đối trưởng thành rồi hãy "ép", kẻo sau này khó phục hồi lắm bác ạh. Chúc bác vui vẻ nhé.
Cảm ơn Thành đã nhắc nhở...:D...cu này nuôi chủ yếu để có kinh nghiệm thực tế về hl nuôi dưỡng cũng như tính cách của rott, cu sau chắc ok hơn nhiều.......:-bd......
Có ai nuôi 1 nhóc bao giờ đâu, cũng như mình đầu tay nuôi Boxer thứ hai nuôi labrador thứ ba em rott này chắc thứ tư là AmericanBully.....:D.........Thôi tạm chấp nhận thực tế và nuôi dậy em ZoMy này cho tốt đã, mọi cái tính sau.
Mọi cái tập thể lực đều mới vào chế độ nhẹ thôi mà, sau 12 tháng mới cho tập nặng.
Khi đó cho ngậm tạ 5-7kg chạy 5-7km, không thì cho kéo lốp ô tô chạy tốc độ 100m.
Tất cả đều phải tập từ nhẹ đến nặng mà, khoái nhất là từ ngày cho em nó chạy tập thể lực cứ 4h30p là cu cậu sủa inh ỏi rồi và mình lại bắt đầu, cũng khỏe ra nhiều lắm, mình ấy cơ thể săn chắc hơn, ăn uống tốt hơn và mình lại bỏ được thuốc lá.....:-bd.....
Tóm lại vì nó mà mình tập thể dục và vì nó mình đã bỏ thuốc lá thành công.

trangphuong

Active Member
hic hic hic chẳng hiểu anh chăm kiểu gì mà mỗi ngày một khác nhìn mấy hôm ko nhận ra?chó của anh với cún của em hơn nhau có 1tháng 30 ngày mà cứ như chú với cháu ý chán chán?mấy hôm nay cún nhà em bị viêm răng sưng lợi sốt cáo?đang chăm toất mồ hôi anh ạ chán quá?bao nhiêu công chăm nhìn nó sút cân từng ngày mà sót ruột rơi nước mắt anh ạ hi vọng nhanh hồi phục còn theo kịp zomy k thì chêt chêtd:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Dũng 7 thấy cu ZoMy nhà anh đang ngậm cái gì này?

my_lucky

Active Member
Ka ka, em thấy nếu cứ đà này, đến khi sinh nhật tròn 2 tuổi thì đảm bảo là không ai dám linh tinh huyên náo trước....cái cửa hàng cầm đồ kia đâu ....he he he

Jecky

Member
phải nói là sau 2 năm nữa thì ông chủ cũng có cơ bắp rẻo dai mới đúng. Cứ cho em nó ngậm tạ, nếu em nó mệt thì chủ cầm tạm cũng tập được cơ bắp chứ.
Chúc mừng bạn!

trangphuong

Active Member
Chào Jecky.

phải nói là sau 2 năm nữa thì ông chủ cũng có cơ bắp rẻo dai mới đúng. Cứ cho em nó ngậm tạ, nếu em nó mệt thì chủ cầm tạm cũng tập được cơ bắp chứ.
Chúc mừng bạn!
Ka..ka..cảm ơn bạn với những lời chúc tốt lành, trong ảnh là cu em mình nhà ở gần, mình thì ở trong cái youtube này đang hlcb cu Đen nhà mình...http://www.youtube.com/watch?v=IKNnzCJznNs
Hôm nay khi chạy tập thể dục gặp các bác các chú chạy thấy cu ZoMy nhà mình mồm ngậm tạ chạy mấy vòng quanh vườn hoa, mọi người nhìn ban đầu sợ nó lắm, sau thấy nó chỉ ngậm tạ và chạy theo mình thì họ cũng yên tâm, biết là chó có học hành mà.
Gìơ này nó đã sơi 3 lạng thịt bò và đang chơi với cái lốp ô tô...
Thân chào.

trangphuong

Active Member
sao bác sướng thế dắt chó chạy ngoài đường ngờ ngờ mà không sợ bị giật chó àh hixhix? tập thể lực thế là nhtấ rồi còn gì thèm được nhu bác quá hixhix
Ngoài này nạn cướp dật chó cũng có nhưng ít thôi chủ yếu chúng nhằm vào chihuahua và phốc sóc <loại chó nhỏ> còn loại to thì chắc không dám tại đa số chó to con nào nhìn cũng hung hăng => kẻ cướp nó cũng ngại...:D...
Em này mà ở sg dắt ra cửa đi dạo tầm 5p là đến Lê Hồng Phong chuộc chó ngay....:D...
Thân chào bạn.

minhcuong

Active Member
Nhìn Zommy biết là TrangPhuong đầu tư thế nào. Vừa viết một bài dài nói về các kỹ thuật huấn luyện cắn nhả mình cóp nhặt được nhưng mạng bị đứt nên ngại không viết lại nữa.

Cắn nhả là một công việc đào tạo rất chuyên nghiệp. Cần thời gian và một chút sáng tạo để chú chó coi đây là công việc nghiêm túc. Cắn đùa cắn chơi, gặp phải tội phạm bản lĩnh, có dao và súng là chó dễ bị nguy hiểm. Hôm nào rảnh trao đổi tý nhỉ.
Đầu tư bao tay an toàn cho cả quân xanh và chó cũng tốn khoảng 99 USD.

Tập cắn nhả cho cún còn bé khoảng 5 tháng.

Status
Không mở trả lời sau này.