• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[thắc mắc]Chó Bắc Kinh

siwen710

Chào các bạn .

Tình hình là em cũng không rành về cún lắm , bây giờ em đang có ý định rước 1 bé Bắc Kinh vê` nuôi , nên em muốn tìm hiểu 1 vài vấn đề sau , mong các anh/chị chỉ giáo:

- Chó Bắc Kinh thuần chủng thì lông có xù không ( vì em có xem 1 vài hình ảnh , có bé lông xù có bé không , nên em k rõ vấn đề này lắm) ?
- Màu của chó Bắc Kinh có bao nhiu màu ?
- Nếu đúng 1 bé Bắc Kinh thuần chủng không lai thì giá trung bình khoảng bn ?

Tạm thời em chỉ có 1 vài thắc mắc như thế thui ạ :) Mong các anh/chị tư vấn giúp em , em xin cảm ơn

P/s : Là thành viên mới , nếu có sơ suất gì mod hướng dẫn hộ mình nhé ^^

Thanks all

Chúc cả nhà 1 ngày tốt lành !

hi XingXing!
Bạn cho mình hỏi chó BK bạn mua ở đâu vậy, là chó đực hay cái vậy bạn.
Mình làm quen nhé, mình cũng có một cún bk mầu lông vậy đang tìm đực chuẩn như BK của bạn mà tìm hoài không ra :D

phamtatt

Member
chó bắc kinh

nhìn chung chó BK thì lông dài, nhỏ khỏang 5kg , đặc biệt là cái mũi tẹt là thuơng hiệu chính.

XingXing

hi XingXing!
Bạn cho mình hỏi chó BK bạn mua ở đâu vậy, là chó đực hay cái vậy bạn.
Mình làm quen nhé, mình cũng có một cún bk mầu lông vậy đang tìm đực chuẩn như BK của bạn mà tìm hoài không ra :D

Em này là đực, mình mua từ Cần Thơ về. Nhà của 2 cô kia nuôi chó (không phải để bán), tại lần đó nhà họ có chuyện buồn, không có thời gian chăm sóc nên tình cờ mình gặp và hỏi mua. Cũng ít thấy bé BK nào giống bé nhà mình lắm.
Em nhà bạn cũng dễ thương lắm. Nhưng hình như nó lai lai mặt xệ thì phải :thingking:
Dog Eye

Chúc mừng bạn! Ở CT có lò chó BK của anh Châu nổi tiếng lắm mà mình tìm hoài chưa được cách liên lạc với a. Châu.

Bạn có định giữ giống không vậy! Khi nào cần thì cho hai con BK vàng này giao lưu nhé. Mình tìm nhiều đực đẹp nhưng chưa thấy con đực BK vàng lửa nào đẹp hơn chó của bạn đó.
Chó con chia đôi để giữ giống hay lễ lạt thế nào cũng ưng. Mong tin từ bạn.

^^ chó bắc kinh lúc bé rất xinh , nhà mình có 1 em , hình ảnh đây nè , có màu vàng trắng và vàng nâu ! giá thành 2 triệu >>> 3 triệu 1 em

Chào các bạn .

Tình hình là em cũng không rành về cún lắm , bây giờ em đang có ý định rước 1 bé Bắc Kinh vê` nuôi , nên em muốn tìm hiểu 1 vài vấn đề sau , mong các anh/chị chỉ giáo:

- Chó Bắc Kinh thuần chủng thì lông có xù không ( vì em có xem 1 vài hình ảnh , có bé lông xù có bé không , nên em k rõ vấn đề này lắm) ?
- Màu của chó Bắc Kinh có bao nhiu màu ?
- Nếu đúng 1 bé Bắc Kinh thuần chủng không lai thì giá trung bình khoảng bn ?

Tạm thời em chỉ có 1 vài thắc mắc như thế thui ạ :) Mong các anh/chị tư vấn giúp em , em xin cảm ơn

P/s : Là thành viên mới , nếu có sơ suất gì mod hướng dẫn hộ mình nhé ^^

Thanks all

Chúc cả nhà 1 ngày tốt lành !
^^ chó bắc kinh lúc bé rất xinh , nhà mình có 1 em , hình ảnh đây nè , có màu vàng trắng và vàng nâu ! giá thành 2 triệu >>> 3 triệu 1 em

XingXing

Chúc mừng bạn! Ở CT có lò chó BK của anh Châu nổi tiếng lắm mà mình tìm hoài chưa được cách liên lạc với a. Châu.

Bạn có định giữ giống không vậy! Khi nào cần thì cho hai con BK vàng này giao lưu nhé. Mình tìm nhiều đực đẹp nhưng chưa thấy con đực BK vàng lửa nào đẹp hơn chó của bạn đó.
Chó con chia đôi để giữ giống hay lễ lạt thế nào cũng ưng. Mong tin từ bạn.
Hihi. Thời gian trước mình đăng lên tìm vợ cho em nó mà không thấy ai trả lời. Sau đó có anh kia ở Gò Vấp nói sẽ chở em BK cái qua giao lưu, mà rồi cũng quên luôn. Giờ rước về cho em nó 1 bé Nhật để làm bạn. Chứ trước đây thấy nó 1 mình suốt ngày đi ra đi vào tội nghiệp quá, em Nhật này thì còn nhỏ (chưa được 3 tháng) nên đùa giỡn thôi chứ chưa "mần ăn" được gì :p. Mình thì muốn em có có vợ BK để cho ra con BK mới đẹp.

Vậy hôm nào rảnh rỗi thì bạn cứ chở em nó qua cho 2 đứa "mần quen" chơi, khi nào có nhu cầu thì cho tụi nó động phòng. Hihi. Mình tên Tâm (nam, 23t) , ở Bình Tân, ĐT: 0166 833 7778

KHUYẾN MẠI THÊM MẤY TẤM EM NÓ >:D<

Nhìn mặt giả nai ghê chưa ! ;;)

Đuôi xoè như cây chổi nè !!! Dog Eye

Sinh nhật lần 1 của bé đây !!! :party:

Àh! Suýt quên, sinh nhật thì phải có bánh kem chứ ! =D>

phamtatt

Member
tôi có con này, chắc là chó nhật, giống cái có thể giao lưu chăng. Thắng 51 tuổi

v3ry_doggy_3065

đấy là chú chó BẮc Kinh nhà mình em nó là đực nên mình rất mong tìm được vợ cho em nó . Bi h em nó rất buồn nên toàn đi chơi vs con Xù nhà hàng xóm cũng là con đực hixxxxx Ai có chó cái thì cho e nó lấy vk nhé sdt ò mình 01658210258 mình ở Hà Nội
:x:D