• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thương nhớ người bạn Nâu của gia đình!

nau oi

Chào các bạn trong gia đình VP. Mình là thành viên rất mới, mình tình cơ biết được VP trong một ngày vì lo lắng cho bệnh của Nâu nên mình llên mạng tìm kiếm thông tin, rất may là đã lạc vào đây, nhưng không may là cuối cùng thì Nâu của mình đã ra đi vào ngày 11/5/08, ngày của Mẹ!!! Mình đã gia nhập vào diễn đàn này để mong có người chia xẻ nỗi đau này của mình. Không biết có ai đã khóc thật nhiều khi cún ra đi như mình ko nhỉ? Mình post hình của Nâu lên để các bạn xem nhé. Lúc Nâu mới mất minh ko dám xem vì sợ lại khóc, nhưng bây giờ thi ngày nào cũng mở hình ra xem cho đỡ nhớ.

Manonero

Member
Thành thật chia buồn...cảm giác mất mát này hầu như những thành viên VP đều đã từng trải qua bạn ạ..Chúc bạn mau lên lại dây cót tinh thần nhé.

Cảm giác mất đi 1 người bạn thật khó tả....đặc biệt là những người bạn trung thành nhất!

hic..tâm trạng này mình cũng mới trãi qua,thương lắm lắm mỗi khi nhìn thấy hình em nó trên tường,phải chi khóc được cũng nhẹ đàng này mỗi lần nghĩ tới em nó cứ nghẹn lại không thở được...buồn ơi cho đến bao giờ..bé bạn bao nhiêu tuổi rồi nam hay nữ ,mất vì bệnh gì vậy ? nhìn mặt em nó thông minh và ngoan quá..thời gian sẽ là liều thuốc..em nó còn sống mãi trong lòng mình đấy thôi..bạn cứ buồn thật nhiều rồi sẽ thấy nhẹ nhàng hơn vì cảm thấy mình đã là 1 người chủ thương yêu chăm sóc bé hết lòng..hẹn em nó kiếp sau nhé..nên tìm 1 em nuôi cho đỡ trống trãi,có 1 người bạn 4 chân mới sẽ chia sẽ rất nhiều khoảng thời gian này đó bạn,nên tìm 1 bé trên diễn đàn an toàn hơn không nên mua ngoài đường,có chuyện gì lại thương lắm...chúc bạn có 1 em cún lý tưởng ( có thể sẽ không bé nào thay thế được bé Nâu đâu..nhưng mỗi bé 1 vẻ,nếu như bạn thật sự có tâm hồn thương yêu loài này thì sẽ thấy em nào cũng đáng yêu hết..ngày mai trời lại sáng..hi..hi..)

trung2t3c

Active Member
cái cảm giác này....... buồn lắm....đau lắm....nhắc tới là muốn chảy nước mắt.Nhưng có ai hiểu đâu , kể cả người thân trong gia đình.Lúc trước, khóc tiễn em Na mất thì bị mắng là "con trai ai lại khóc, khóc gì không khóc lại khóc thương chó.....thằng này kì quá.." Kệ, thì khóc cho bản thân, khóc cho sự mất mát thật sự, chứ có khóc giả tạo đâu.Nhưng khóc mãi mà vẫn ko nhẹ được tâm hồn.Ngày ngày cứ thấy thiếu thốn cái gì, mất đi cái gì đó mà lúc trước hằng ngày lại ko quan tâm.Lúc đó, còn nhỏ còn được mẹ an ủi, chiều chuộng nên cũng chóng qua đi.

Thế rồi niềm đau vẫn cứ quay lại.Giờ đây, lớn rồi, có gia đình rồi, nhưng vẫn bật khóc khi đang ở cty nghe tin anh bạn già Tô- 1 chú becgie lai chó ta ra đi........sốc thật sự......lại bật khóc ngay tại cty........lại bị chửi là điên........uhm thì điên,đâu ai hiểu ngoài chính bản thân mình

Niềm đam mê với cún mãi không ngừng, theo mãi với thời gian và giờ đây tự hiểu yêu lắm cũng có cái ngày ấy lại đến với những "chàng trai, cô gái" của mình, rồi cũng lại khóc.........lại càng bị chửi là điên.......thôi kệ, còn điên dài dài: điên vì nỗi đam mê, điên vì niềm vui sướng......và điên vì sự chia tay đến quặn lòng

heocon

Member
xin chia buồn cùng bạn.Mình nghĩ ngày này ai cũng sẽ phải trải qua nếu còn yêu và nuôi cún

nau oi

Kỷ niệm 1 năm ngày mất của Nâu yêu thương

Cảm ơn các bạn đã nói lời chia sẻ với mình. Thế mà đã 1 năm trôi qua kể từ ngày Nâu ra đi, cảm xúc vẫn còn tràn đầy trong tôi, hôm nay trở lại trang này xem như là viếng thăm lại Nâu của tôi, vẫn còn vang mãi ... Nâu ơi!... Nâu ơi!...