• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thú chơi chim bồ câu và dư luận xung quanh

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Từ lúc lao vào bồ câu mua đồ lộn xộn ai cũng nói thằng con ông chủ này rảnh rỗi không có gì làm nên nuôi bồ câu đó mà, bó tay.com rồi!

thang_Q5

Active Member
cái này theo em đi bằng xe hơi thì rất tuyệt,còn xe mái mà ra được khỏi nhà em thấy ngại chết đi được,từ lúc lao vào bồ câu mua đồ lộn xộn ai cũng nói thằng con ông chủ này rãnh ko gì làm nên nuôi bc đó mà.potáy.com rồi
Nếu bạn sợ người ta nói thì mỗi lần cầm chim ra ngoài bạn bỏ chim vào cái bịch đen hoặc loại nào mà không thấy được đó ,thả chim là 1 cái thú vui nếu bạn sợ người ta nói thì bạn nuôi kiểng đi vì kiểng chỉ nhốt không thả mà khỏi (kỏi) đem đi đâu hết nên khỏi sợ người ta thấy :D!

Chấn PG

Member
Chơi chim bồ câu thả mà còn sợ người ta nói này nói nọ nữa thì không biết nói sao nữa đó bokinhvinh àh, mình đâu có ăn cướp, ăn giựt của những người đó và những người khác đâu? :thinking:Đâu có lừa gạt ai ???? Chơi chim thì kệ họ nói gì nói miễn phục vụ đúng sở thích của mình thôi là được. :D

vuanh

Member
Không sợ ai hết là đúng, nhưng mấy em của mình đái, ỉa lên quần áo và đậu gảy anten của nhà người khác là không ổn, lúc đó thì sợ thật đó.HeHe.

bokinhvinh

Nếu bạn sợ người ta nói thì mỗi lần cầm chim ra ngoài bạn bỏ chim vào cái bịch đen hoặc loại nào mà không thấy được đó ,thả chim là 1 cái thú vui nếu bạn sợ người ta nói thì bạn nuôi kiểng đi vì kiểng chỉ nhốt không thả mà khỏi (kỏi) đem đi đâu hết nên khỏi sợ người ta thấy :D!
hahhaha kiểng thì rất là good nhưng kẹt nổi bác hồ ko cho mới đau khỗ nè anh thắng,hihihi
còn dư luận thì ai mà chả sợ những người đã làm ra tiền thì chã sợ ai cả còn những người chưa làm ra tiền thì khác à nha (ba mẹ em thì mẹ phả đối hoài,khu em mỗi lần ra đường thả chim thì người ta nhìn mình hoài,có thể họ ko nói trước mặt nhưng nói sau lưng mới là khó đỡ...
còn vụ anh vũ anh nói thì 2 nhà kế bên rất rất khó thả mà nó ị trúng ,bà đó qua là chỉ có nhốt với nhốt luôn,ko thì dám bã làm ầm ĩ lên cái chắc

thang_Q5

Active Member
Đâu cần phải bác hồ cho mới có kiểng đâu lấy thái làm kiểng là được rồi nhốt lại kõi thả cũng như kiểng thôi :( đâu phải người làm ra tiền thì mới được chơi còn người không học là không được chơi đâu xã hội này ai cấm :-" chủ yếu là do bản thân mình có mê không ,mình hảy xác định cho mình muc tiêu chơi đi chơi vì đam mê hay chơi vì phong trào ? :worried:

còn nguyện ai nói thì kệ người ta miễn sao mình chơi ra chơi còn học ra học đừng chơi học lẫn lộn thì người sợ gì người ta nói , nếu chơi mà sợ người ta nói thì cho dù có cầm con chim hay thì củng có thể sử dừng lại ở đó thôi nha :shame on you: không có thể xa hơn đâu :thingking:

Nhớ kỹ câu này đi

chơi phải hết mình,học cũng phải hết mình

bokinhvinh

ừ ,thái mà nhốt lòng kiểng thì em ko mê gì mấy,nhưng mấy em nhật mà nhốt lòng kiểng thì cũng ok lại vừa túi tiền,còn học chơi ko lẫn lộn thì hơi bị khó ,chăm sóc chu đáo thì mình mệt mất thời gian,nhưng ko chăm sóc thì sợ em nó bệnh,nhưng anh nói cũng đúng chơi hết mình học hết mình,vậy thì em phải cố vượt qua thôi hihihi thank