• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông tin nóng hổi về chợ mèo Lê Hồng Phong - TP.HCM

khunglongmap

Hôm nay mình đi chợ chó mèo Lê Hồng Phong thấy có bán 1 em mèo giống loại mèo Nga, và 2 con nhìn giống loại mèo anh lông ngắn - màu xám, 1 con nữa lông giống mèo anh lông xám nhưng cái bụng màu trắng và 4 chân màu trắng. Tại mình không biết rành về mấy loại mèo này nên ko chắc có phải hay không, chỉ nhìn thấy hình dạng giống như đã đọc mấy bài giới thiệu thôi. Nhìn tụi nó tội nghiệp lắm, nằm sương nằm gió. Mình có mua 1 con màu xám, nó là con đực. Mua giá 700.000đ. ban đầu chủ hàng bảo 1.500.000đ. Ngoài đó vẫn còn 1 con xám lông ngắn, 1 con xám trắng lông ngắn và một con trắng lông dài.
Mua về từ trưa đến chiều mà nó không ăn nhiều, lại rất ngoan, nằm yên một chỗ không chạy bậy. Mình đưa nó cái chuồng nó tự chạy vào (lun) luôn. Rồi ngủ tới chiều. Thấy thương lắm, tắm cũng không có cào cấu gì hết, nằm ngoan cho tắm à.
Nghĩ mà thương mấy con mèo còn lại, nên mình thông tin lên đây, có bạn nào thích thì ra mua, nếu được thì có thể sau này chúng mình giao lưu với nhau, chứ thây tụi nó vầy thấy thương quá.
YM của mình là thienkimta@yahoo.co.uk .

Coi chừng em nó có bệnh không đó.Có nhiều bài viết nói về chợ chó mèo Lê Hồng Phong rồi bạn ơi,dường như chúng đa số đều có bệnh ngầm hết đó hãy theo dõi em nó kĩ nha bạn.Nhưng dù sao cũng chúc mừng bạn có được một em thú yêu mà mình thích.Nhớ chăm sóc tốt cho em nó nha.

KoPan

đi qua mấy chỗ bán chó mèo nhìn mà tội nghiệp chúng nó Y_________Y

canaca

Hôm nay mình đi chợ chó mèo Lê Hồng Phong thấy có bán 1 em mèo giống loại mèo Nga, và 2 con nhìn giống loại mèo anh lông ngắn - màu xám, 1 con nữa lông giống mèo anh lông xám nhưng cái bụng màu trắng và 4 chân màu trắng. Tại mình không biết rành về mấy loại mèo này nên ko chắc có phải hay không, chỉ nhìn thấy hình dạng giống như đã đọc mấy bài giới thiệu thôi. Nhìn tụi nó tội nghiệp lắm, nằm sương nằm gió. Mình có mua 1 con màu xám, nó là con đực. Mua giá 700.000đ. ban đầu chủ hàng bảo 1.500.000đ. Ngoài đó vẫn còn 1 con xám lông ngắn, 1 con xám trắng lông ngắn và một con trắng lông dài.
Mua về từ trưa đến chiều mà nó không ăn nhiều, lại rất ngoan, nằm yên một chỗ không chạy bậy. Mình đưa nó cái chuồng nó tự chạy vào (lun) luôn. Rồi ngủ tới chiều. Thấy thương lắm, tắm cũng không có cào cấu gì hết, nằm ngoan cho tắm à.
Nghĩ mà thương mấy con mèo còn lại, nên mình thông tin lên đây, có bạn nào thích thì ra mua, nếu được thì có thể sau này chúng mình giao lưu với nhau, chứ thây tụi nó vầy thấy thương quá.
YM của mình là thienkimta@yahoo.co.uk .
Bạn ơi, mình mới ghé chợ LHP tìm mà không thấy. Bạn có nhớ tên tiệm hay có thông tin gì chi tiết hơn không?

Cảm ơn bạn rất nhiều

Nick yahoo của mình là foxmilk2001

Buratjno

trời đất!
sao bạn liều vậy:S
biết là thương thật nhưng ....
mèo bạn mua đến 80% là có bệnh rồi
bạn nghĩ coi mèo là giống hay chạy nhảy, chọn mèo phải chọn em nào nghịch ngợm 1 tý=> mèo khỏe
bạn mua em nó về, em nó mà bệnh gì, chết đi thì mình còn xót hơn, mà 700... với lại nhớ đâu có bệnh gì lây qua người..
tốt nhất là bạn nên đưa tới bác sỹ thú y coi lại xem sao.

cầu mong em mèo ko có bệnh gì hết:((

Cún Mèo

Member
trời đất!
sao bạn liều vậy:S
biết là thương thật nhưng ....
mèo bạn mua đến 80% là có bệnh rồi
bạn nghĩ coi mèo là giống hay chạy nhảy, chọn mèo phải chọn em nào nghịch ngợm 1 tý=> mèo khỏe
bạn mua em nó về, em nó mà bệnh gì, chết đi thì mình còn xót hơn, mà 700... với lại nhớ đâu có bệnh gì lây qua người..
tốt nhất là bạn nên đưa tới bác sỹ thú y coi lại xem sao.

cầu mong em mèo ko có bệnh gì hết:((
Dear em Buratino,

Mèo Anh lông ngắn bản tính thật của chúng nó là rất hiền, rất ngoan và lười, thường nằm một chỗ, vì thế nên mèo Anh lông ngắn nguy cơ bị béo phì rất cao..

Nếu em muốn mèo chơi đùa, thì không cứ gì là mèo Anh, mèo nào cũng vậy, em phải tạo cơ hội chơi đùa cho nó (làm mẩu giấy, cái lông gà... phe phẩy cho nó chơi..). Chả con mèo nào vừa về đến nhà là nhống lên chơi đùa đâu em ạ.

Chị cũng phản đối ý kiến là mua mèo ở đâu ở đâu là không tốt. Khi mua mèo về, mình còn phải chăm sóc nó, thuốc thang cho nó nữa chứ. Vì ở Việt Nam, 10 người bán thú nuôi thì 7, 8 người là không thực lòng yêu chó mèo, chỉ bán để kiếm lời cho họ thôi em ạ.. Quan trọng là mình chăm sóc mèo thế nào đã em nhé.

Chị cảm ơn em vì đã recommend bạn đưa mèo đi khám bác sĩ thú y... Điều này là điều rất nên làm.

Chúc các em nuôi mèo khỏe & hạnh phúc.

bechabong

Member
Mèo ở đó, giá còn rẻ hơn là Chuột lang...Tớ học ở gần đấy...ngày nào cũng thấy bày mấy cái lồng nhốt mèo ngoài ấy... nhiều lúc tớ tự hỏi, chả biết mấy đứa nhỏ không bán được thì đem đi đâu??

Ti Bui

Member
Con mèo nhà Ti Bui đang nuôi trước đây cũng mua ngoài đó, lúc đó chẳng có nhiều thông tin nào khác ngoài khu chợ chó mèo này, chú mèo mua về, răng cỏ mọc đầy, nhưng không hề biết leo trèo chạy nhảy, nằm rúm ró tội nghiệp lắm, chữa chạy đến ba lần suýt buông xuôi vì chú gần như bị liệt, nhưng nhờ bác sĩ Tùng mát tay và trời thương, giờ chú đã gần 6 tuổi, tuy nhiên cũng hay bị bệnh vặt khi trái gió trở trời lắm. Nói chung, mua ở khu LHP hay Cầu Móng trước kia, độ rủi ro rất cao.

Mèo ở đó, giá còn rẻ hơn là Chuột lang...Tớ học ở gần đấy...ngày nào cũng thấy bày mấy cái lồng nhốt mèo ngoài ấy... nhiều lúc tớ tự hỏi, chả biết mấy đứa nhỏ không bán được thì đem đi đâu??
không biết họ có đem xay làm thịt cho các con khác không nhỉ , đợt trc đọc báo với đọc truyện nước ngoài thấy nói như thế , thương lắm

không biết họ có đem xay làm thịt cho các con khác không nhỉ , đợt trc đọc báo với đọc truyện nước ngoài thấy nói như thế , thương lắm
Trời đất! Đọc câu này mà ngất lịm mất thôi. Không thể chịu nổi nữa. :nailbitting:

ttmy2407

Member
ẤY nói nghe ghế thế!!! Không đến mức như vậy đâu.. Có thể các em mèo ở chợ là người ta nhập từ Trung Quốc, do bị vận chuyển một quãng đường rất xa và trên đường đi có thể do thời tiết, khí hậu mỗi vùng mỗi khác, vốn các em đã yếu nay cộng thêm nhiều yếu tố khách quan nên càng yếu hơn!

Mua mèo mà chỉ dựa vào yếu tố khi mua chúng nó nhảy nhót hay ko thì cũng ko đúng đâu vì chính mắt tớ đã chứng kiến bạn tớ, mua 1 em Ba Tư trên Thụy Khuê, khi mua em rất khỏe mạnh, nghịch lắm... Nhưng mang em về được 2 ngày thì em bắt đầu có triệu chứng bị bệnh! Theo bác sĩ nói, rất có thể em bị tiêm thuốc kích thích! :doh: Khổ lắm!

Vì thế nên cân nhắc rất nhiều trước khi nuôi và chăm sóc bất cứ vật nuôi nào chứ ko riêng gì mèo, vì một khi nhận nuôi chúng, là ta đã sẵn sàng chịu bất cứ rủi ro cũng như trách nhiệm với vật nuôi - bạn mình đấy! Dù gì thì nó cũng là 1 sinh mạng!

channel_nguyen

bác sĩ Tùng ở đâu dạ???mình muốn hỏi để ẵm mèo nhà mình tới khám,mèo nhà mìnhh bị rụng lông hoài

Phu Dung

Moderator
Phòng khám của BS Hoàng Tùng ở số 143 Nguyễn Văn Cừ P.2 Q.5 - ĐT 38381474

Bạn mang em nó đến chữa sớm nhé. Rụng lông gây ngưa ngáy mà đêm ngủ muỗi đốt vào chỗ lông rụng khổ nó lắm.

maxx05

Member
Hiện tại ở chợ chó mèo Lê Hồng Phong đang có 1 cặp mèo lông dài màu trắng đầu có đốm đen nhỏ (chừng 2 tháng tuổi) trông rất dễ thương. 1 con mắt xanh và 1 con mắt xanh và vàng. Do mình ngày nào cũng đi ngang qua đó 4 lần, lần nào cũng nhìn rất kĩ mấy chuồn chó mèo ở đó nên 2 con mèo này hình như là mới chuyển về từ hôm nay. Mình sợ nó để lâu sẽ bị mấy con khác lây bệnh. Bạn nào có lòng hảo tâm rước 2 con mèo này về chứ để nó ở đó thấy tội nghiệp quá. Mới chuyển về nên mình nghĩ chắc cũng chưa có bệnh gì nhiều đâu. Nhưng mà mua ở đó nhớ trả giá. Thường giá mua được chỉ bằng 1/3 so với giá người bán đưa ra thôi.

Hy vọng sớm có người mua cho mấy con mèo đỡ khổ.

xammiu

Member
Hiện tại ở chợ chó mèo Lê Hồng Phong đang có 1 cặp mèo lông dài màu trắng đầu có đốm đen nhỏ (chừng 2 tháng tuổi) trông rất dễ thương. 1 con mắt xanh và 1 con mắt xanh và vàng. Do mình ngày nào cũng đi ngang qua đó 4 lần, lần nào cũng nhìn rất kĩ mấy chuồn chó mèo ở đó nên 2 con mèo này hình như là mới chuyển về từ hôm nay. Mình sợ nó để lâu sẽ bị mấy con khác lây bệnh. Bạn nào có lòng hảo tâm rước 2 con mèo này về chứ để nó ở đó thấy tội nghiệp quá. Mới chuyển về nên mình nghĩ chắc cũng chưa có bệnh gì nhiều đâu. Nhưng mà mua ở đó nhớ trả giá. Thường giá mua được chỉ bằng 1/3 so với giá người bán đưa ra thôi.

Hy vọng sớm có người mua cho mấy con mèo đỡ khổ.
bạn có thể cho mình rõ địa chỉ của cái nhà bán 2 em không , đi ngang qua dấy mà không thấy nhà nào có 2 em ,cám ơn bạn trước nhé

maxx05

Member
Hồi trưa mưa nên người ta đem vô rồi. 2 em mèo đó để ngòai đường chỗ mấy cái lô cốt đang xây. Cũng có nhiều chó mèo khác cũng được bán ở đó. Chắc 1 số nhà bán chó mèo bị lô cốt chặn lại nên mới đem ra đó để. Bây giờ hết mưa rồi, chắc người ta cũng đem ra đó lại rồi. Bạn ra xem thử xem

HChuong

Member
Ở chợ chó mèo LHP còn nhiều em mèo tội nghiệp lắm, có em bé tẹo chừng 3,4 tuần tuổi thôi, gầy giơ xương, nằm bẹp dí không đứng lên nổi nữa, bị các em khác dẫm lên nữa.

Piggy

Member
Phải thấy cái cách người bán ngoài đó đối xử với thú cưng, mới thấy kinh hoàng. Hôm trước đi ngang, đứng bên tiệm này định mua thức ăn cho mèo, thấy cửa hàng kế bên, khoảng 10 chú cún con bị nhốt trong một cái lồng chút xíu, đang bị một đứa bé tầm 14-15 tuổi, chắc con chủ tiệm, đánh đập bằng cây chổi lông gà. Nhìn khiếp lắm. Chưa đủ, thằng nhóc còn lấy vòi nước, mở cực mạnh, xịt vào lũ cún cho chúng la toáng lên. Trời mưa lạnh gần chết, mà còn bị hành hạ thân xác kiểu đó, chó mèo nào mà chịu nổi. Mình để ý, không biết có phải không, chó mèo mua ở chợ như thế, thường về bệnh hoạn thì không nói (vì chắc 99% sẽ có), mà rất nhút nhát, rụt rè, em mình nói chắc do bị hành hạ riết rồi đâm ra thế chăng?

ngannhi89

Member
Trời chiều nay đi ngang mới thấy 1 bé mèo Nga ( chắc vậy ) trắng tinh lông xù, mắt xám, mũi hồng, trông khoẻ khoắn lắm, thích (wá) quá nên đặt cọc 100k rồi ( bà í đòi 1tr1 thấy thích nên ok luôn ) tính mai sáng ghé lấy.

Cho mình hỏi mua về (rùi) rồi mình lập tức đem tới bác sĩ khám hay chích ngừa có (đc ko) được không vì mình từng mua 4 con cún ở đó mà bị chết hết, mình nghĩ mèo thì chắc khoẻ khoắn hơn chó ( mấy con mèo nhà mình chưa từng bệnh gì hết )

Chưa có kinh nghiệm nuôi mèo bạn làm ơn chỉ giùm nha!