• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

thành viên mới.

nhocsport

Member
Mình tên Toàn. Lúc trước mình có nuôi bồ câu kiểng 1 thời gian nên cũng có chúc kinh nghiệm. Mình thấy diễn đàn anh em chơi bồ câu đua vui quá nên cũng muốn (mún) nuôi thử nhưng mình sắp theo bà xã mình qua Úc rồi nên kg thực hiện ở đây với anh em được buồn (bùn) ghê :(( , đành phải qua tới đó nuôi thôi :D .mình qua đó mà học hỏi đc gì mình sẽ truyền lại cho a e bên đây để cho hội bồ câu nước mình càng ngày càng phát triển để theo kịp các nước khác nha các a e.
Nay mình đăng kí chỉ để đánh vài chữ với a e cho vui thôi. Nếu qua tới bên đó mình mà có căn cứ mình sẽ post lên cho các bạn xem. Có gì mong a e trong diễn đàn cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm nha. Cuối cùng mình xin chúc diễn đàn ngày càng thêm lớn mạnh nha :wave: .

@nhocsport: Bạn vui lòng không sử dụng ngôn ngữ chat.

Chấn PG

Member
Chúc bạn sớm có nhiều chim hay:D, nhưng theo mình biết thì Úc cũng ít người nuôi chim đua đó.

nhocsport

Member
thanks chấn gp nhiều.mình sẽ cố gắng qua đó tìm hiểu về giống bồ bên đó để chia sẻ cùng các bạn.

trantantai

Active Member
Thực ra nếu bạn ở đây ước mơ của bạn sẽ dễ thành hiện thực hơn, chứ con qua căn cứ của bà xả rồi thì mình nghĩ nó sẽ khó hơn nhiều, vì bạn phải làm một căn cứ bên trong một căn cứ, và theo mình thì bên úc sẽ có nhiều chim bay giỏi nhưng tìm kiếm và tiếp cận khó hơn ở đây, chúc bạn đạt được ý nguyện.
Thân

nhocsport

Member
chào bạn trantantai,cám ơn bạn về lời chúc.mình củng có nghĩ như bạn vậy,mình nghỉ nếu chịu khó tìm hiểu thì củng có ngày thành công thôi.
hình như a e trong diển đàn thường tập hợp ở quán cafe 12 luỷ bán bích vào ngày chủ nhật phải không bạn?
mình củng định ra đó chơi để học hỏi với a e mà ngại vì không có quen ai hết.

trantantai

Active Member
Nếu bạn ngại thì làm sao giúp bạn được, Chủ Nhật này bạn cứ mạnh dạn tới đó trên tay cầm con chim bồ câu vào lúc 10h thì mọi người sẽ gọi bạn vào bàn và hỏi chuyện ngay không cần phải giới thiệu đâu, mọi người rất hiếu khách, trong đó có Chấn người to con nhất, Anh Big mặt tròn và am hiểu, Hoàng Dương hóm hỉnh và nhiều ý kiến, vvv....., bạn cứ tới rồi biết nhé, lần đầu mình cũng như bạn. Hẹn gặp bữa đó nhé

Nếu bạn ngại thì làm sao giúp bạn được, Chủ Nhật này bạn cứ mạnh dạn tới đó trên tay cầm con chim bồ câu vào lúc 10h thì mọi người sẽ gọi bạn vào bàn và hỏi chuyện ngay không cần phải giới thiệu đâu, mọi người rất hiếu khách, trong đó có Chấn người to con nhất, Anh Big mặt tròn và am hiểu, Hoàng Dương hóm hỉnh và nhiều ý kiến, vvv....., bạn cứ tới rồi biết nhé, lần đầu mình cũng như bạn. Hẹn gặp bữa đó nhé
Còn thiếu mấy nhân vật khác nữa: Trần Tấn Tài và chấn PG thì to cao như con gấu và một người thì am hiểu còn người kia thì nhiệt tình nữa chứ.
Còn nếu không thì cứ hỏi chủ quán nhó yêu chim bồ câu ngồi ở đâu là họ chỉ liền à. Nhưng đến sau 10 giờ nhé, khoảng 10g30 là tốt nhất vì thời điểm đó họ mới tới nhiều.

nhocsport

Member
mấy a đã nói vậy thì ok,cn này e sẽ lên đó giao lưu học hỏi với các a cho vui.thanks các a nhiều.
chúc diển đàn ngày càng thêm lớn mạnh.

Bạn đến quán 12 tới cái bàn nào đông người bạn nhìn lên trời chỉ tay lên , bạn thấy hết toàn bộ bàn đó nhìn lên là biết nhóm bồ câu hii , rồi bạn nhìn quanh bàn thấy ai ngầu nhất nhìn giang hồ nhất đó là anh bigf tên là anh Vĩ chuyên gia bồ câu hii . Xin hết..

nhocsport

Member
hihihih.a taitainunu vui ghê,chỉ tay lên như vậy chưa đủ đâu,phải la lên là bồ câu của ai mà nhiều quá thì bảo đảm mọi người phải nhìn mình thôi.hehhhe

trantantai

Active Member
Hô Hô, lúc đó mọi người nhìn ra không thấy con nào lại tưởng bạn mới từ chợ rẫy ra thì khổ, nói vui vậy thôi, khoảng 1oh thi có vài người ở đó, bạn cứ ngồi ở mấy cái bàn ngoài, vì mấy bàn trong của hội chim hót, mọi người nói về bồ câu thì bạn sáp vô nhé. Bạn đã có em nào để mà chơi thử chưa? vì thái thì khá rẻ, bạn cứ nưôi vài con cho vui, trong khi chờ đi thì nó cũng lớn rồi, qua đó cứ việc mua giống về và huấn luyện, một khi đã có kinh nghiệm. Chúc thanh công

nhocsport

Member
cám ơn trantantai đã chỉ điểm tập kết của hội.mình cũng định kiếm vài e nuôi cho vui nhưng tới lúc mình đi thì ở nhà không ai lo cho chúng chỉ tội cho chúng thêm thôi.đành qua bên đó chơi vậy.
bạn có thường off ở quán không trantantai?

trantantai

Active Member
Mình cũng thường qua nhưng bạn yên tâm lỡ mình có việc đột xuất thì có nhiều người khác để chia sẻ đó bạn