• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tanto pincess xin phép các anh chị cho gia nhập hội cocker với ha

Miss.duyentong

Lần đầu mới nuôi cocker nên cũng chưa có kinh nghiệm gì nhiều lắm:blusshing:. Sau 1 tháng liền Bác bán tanto cho mình mới đồng ý cho mình dinh em ý về đấy. Mình post ảnh tiểu thư nhà mình lên mọi người cùng xem và cho ý kiến nha>:D<. rồi share mình chút kinh nghiệm để nuôi em ý cho tốt nha:love struck:
Tiểu thư nhưng mà em ý cá tính quá hay sao ý, hiếu động đậy lắm nên mãi mới chụp được vài bức nhìn ổn ổn chút:angel:
My angel:party:

Như một chú thạch sùng luôn:blusshing:

Béo béo xinh dã man=))

:kiss::sick:

linhlady

Member
hình như đuôi em ý để hơi dìa đúng không bạn?màu lông rất đẹp đấy.giống chó này nghịch.nhiều lúc như bị hâm ấy.con Rùa nhà mình cũng thế

Miss.duyentong

hihi. mình không cắt đuôi tanto bạn à. Em ý có kỉ niệm đặc biệt nên mình để lại đuôi, không cắt cho em ý. Để đuôi cũng đáng yêu lắm. Vẫy đuôi mừng suốt ngày luôn:)

duysunguyen

Member
Bạn nuôi bé nhớ giử ấm cho bé và chó bé ăn kỹ nhe !! Còn nhỏ vậy dễ bị bệnh về hô hấp và tiêu hóa lắm đó..... cho ăn thêm rau củ để bé đủ chất mau lớn.... mình cũng đang nuôi 1 bé gần được 9 tháng tuổi rồi. Hình bé nè

Miss.duyentong

Hihi. Thanks bạn nhiều ha. Bé mới được 3tháng thôi. Bé tí nhưng mà nghịch dã man luôn. Ăn uống vô tội vạ. Ăn trưa xong nghịch 1 lúc là lăn quay ra ngủ:">. Nhưng hình như đang lớn nên ngứa răng hay sao ý:-ss. Nghịch toàn cắn các thứ thôi, mình cho bé măm xương canxi mà hình như không thích nên chỉ nghịch 1 chút rồi lại ra gặm tay mình:)

Miss.duyentong

ui y chang pé nhà mình.. :) !! Nhìn nhớ pé SAM quá....
Hihi. Vậy bé của bạn cũng như vậy:). Nhóc con này đáng yêu lắm. Mỗi tội nghịch quá mình vẫn chưa chụp được mấy pic bé mặc đồ lovely cực luôn:p. Chắc lớn thêm tí nữa ngoan hơn mình up ảnh lên tiếp:">

linhlady

Member
Bạn mua đùi gà(đồ chơi) về cho bé gặm ấy. con Rùa nhà mình nằm gặm đùi gà chơi 1 mình mà chẳng đòi phải dắt đi đâu cả. tiện thể có ai biết chỗ thú y nào ở Hà Nội tốt mà uy tín không.mình sắp mang con bé con nhà mình ra Hà Nội.muốn khám xem nó có bị bệnh gì về da không để chữa cho kịp thời.tại ở nhà U mình tắm cho nó xong còn xả pantene(pen tin) cho lông nó mềm.:D

Miss.duyentong

hài, tanto không chơi đùi gà. Quả bóng đồ chơi cũng không chơi luôn bạn ạ. Mà nó hư lắm. Vào nhà tắm chơi nhưng đi vệ sinh thì ra ngoài nhà...:-<. hix, không biết có cách nào dạy cho nó đi vệ sinh đúng chỗ không nhỉ?

duysunguyen

Member
hài, tanto không chơi đùi gà. Quả bóng đồ chơi cũng không chơi luôn bạn ạ. Mà nó hư lắm. Vào nhà tắm chơi nhưng đi vệ sinh thì ra ngoài nhà...:-<. hix, không biết có cách nào dạy cho nó đi vệ sinh đúng chỗ không nhỉ?
Bạn cứ từ từ đi không cần gấp đâu, cứ từ từ mà tập rồi bé củng biết hà..... nhà mình có sân vườn ở bên hông nhà ở trên lầu á, mỗi buổi sáng hay trưa chiều tối gì củng vậy miễn là mở cửa nhốt e nó ra sau đó sau một hồi mừng mình thì mình mở cửa sân vườn ra chỉ cần kêu "ra" là e nó chạy ra ngoài đợi cở 3 phút là e nó chạy lại cửa ngồi đợi mở cửa cho vào nhà....!!! xong phim. hihihihi......
Ban đầu củng tập gì nè :Mình cho ăn ngay trong chỗ nhốt buổi tối luôn ngày nào củng vậy cho ăn tại chổ đó.... xong đợi khoảng 15 phút mình dắt nó ra ngoài vườn cùng một động tác dẫn ra tới gần cửa sân vườn mình mở cửa và bảo "ra" xong rồi đẩy nó ra vườn nhốt chừng nào nó ị đáy xong hết rồi mới cho vô cứ vậy bây giờ nó quen rồi mở cửa kêu "ra" là nó chạy cái vù ra vườn"...." hì hì nhớ là phải kiên nhẫn tập nhe !!! (nếu không có khoảng trống như vườn thì chịu khó đứng ở chỗ cần nó.... hoặc buộc nó ở đó đến khi nào nó.... thì mới cho vô nhà.... vậy đi !!! thử xem !!

Miss.duyentong

Hix, mình nuôi em ý ở chung cư nên có đưa đi được suốt đâu, thỉnh thoảng mới đưa được ra ngoài cho đi chơi ở bách thảo. Hình như lớn rồi nên đanh đá hơn hay sao ý:-s. Quấn chủ lắm, xích vào 1 tí mà cũng sủa ầm ĩ lên. Nhiều lúc cũng đáng yêu lắm nhưng cũng đáng ghét vô cùng. Em ý lại thích wiskas của mèo mới chết chứ. Không biết cứ cho ăn có làm sao không nhỉ:-ss

Miss.duyentong

Hic. Tanto nhà mình giờ đang thay lông chụi sạch luôn:((. Nhìn mà thấy đáng ghét dã man:blusshing:. Các bác nuôi cocker rồi có kinh nghiệm cho em hỏi cái;;). Khi nào em ý mới mọc lông lại nhỉ? Mặt mũi thì vẫn sáng sủa lắm:blusshing:, mượt mà màu đỏ đáng yêu dã man. Nhưng nhìn cái lưng thì....:-"
Càng nhớn càng măm nhiều:eek:h go on:. Hôm trước cho bé đi mua thức ăn vậy mà đến chỗ mua có đĩa thức ăn của em mèo Ba Tư nhảy bổ vào ăn hết một nửa:D. :blusshing: dã man nhưng may chị ý cũng quý nó, kêu cứ cho ăn nhiều vô=)). Mà có phải ở nhà không được ăn uống gì đâu:praying:. Ăn no căng rồi mới cho đi đấy chứ:blusshing: