• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tự Cắt Tai Chó - Ko dành cho người yếu tim

thancongbao

Cắt Tai Chó:
B1: chuẩn bị dụng cụ gồm -(kéo) cắt mua ngoài chợ nhiều lắm, mua xong mang ra hàng thịt lợn cắt thử tai lợn nếu cắt đứt đôi cái tai lợn là dùng được,( Kim khâu) loại khâu quần áo cũng được mua 2 cái và xe chỉ làm 2 đoạn sẵn, (thuốc Mỡ) ra hiệu thuốc mua loại cầm máu kháng khuẩn và mau lành vết thương, (Băng Dính) mua băng dính điện ,cuối cùng là 1 khúc tre dài bằng thân con Chó.Ok
B2: Dùng băng dính quấn 2 chân sau,quấn 2 chân trước quấn tiếp vào Mõm nó nhớ quấn khoảng 7 vòng sau cùng luồn khúc tre vào 2 chân trước và sau con chó dọc theo thân chó quấn chặt vào đó
B3: Đun 1 nồi nước sôi - thả kéo và kim khâu vào đun khoảng 3 phút , vệ sinh tay sạch sẽ
B4: Sau khi chó nằm yên bắt đầu tiến hành cắt, quá trình cắt chú ý phải có 2 người một người dữ chặt phần đầu chó tránh trường hợp nó đau và lắc đầu mạnh, còn Thân chó thì yên tâm với băng dính ko sao đâu,người cắt phải có trái tim thép,đừng sợ nó đau và yếu tim thì đừng có cắt,cắt tai phải dứt khoát theo mình nên cắt từ dưới lên trên, quá trình cắt Máu sẽ ra cũng kha khá nhiều tuy nhiên không phải lo lắng , không chết được đâu
B5: Khâu tai chó lại nên khâu khoảng 5 mũi cho tai chia đều ra mà khâu,khâu xong ta đợi máu đông lại rồi tra thuốc mỡ
B6: Vậy là Xong - Hình thức cắt tai này cũng có thể nói là hơi dã man -tuy nhiên Các bác đừng lo , chỉ khoảng 15 phút sau khi cắt Chó lại hồi ngay thôi , nên chuẩn bị ít thịt luộc Nịnh nó 1 tý cho nó đỡ sợ và đỡ mất niềm tin vào bạn vuốt ve tặc lưỡi cho Cún hiểu và thông cảm cho Bạn - Đừng vứt nó vào chuồng xong đi ngủ tội nghiệp Cún
Xin Cám Ơn

không thể tin được cũng có cách làm như vậy..(đây goi là ngược đãi dông vật)..
tuy con chó có lòng trung thành tuyệt đối với chủ nhưng khi ban đối sử với nó như vậy thì cũng phần nào làm cho nó có ác cảm với chình người chủ của nó.
hay tao cho những chú cún iu của mình những cảm giác tin tưởng tuyệt đối vào người chủ thì sẽ có được mối wan hệ tốt hơn.

centaurus

Member
cái này giống hồi xưa thiến chó ở quê. Chủ nhà đè con chó ra thiến sống, mà thấy bọn chó cũng tài, thấy người ta thiến mình như vậy mà ko có thù oán j

_HALEY_

Member
tàn nhẫn quá...
Không hiểu sao nhiều người thích hành hạ động vật như thế,cắt đuôi đã rồi cắt tai.Con vật nó cũng biết đau vậy.
Bạn không có lương tâm gì hết.

Tuấn Dogo

Member
ko mua được thuốc gây tê hả bạn... mình cũng đang nghiên cứu để tự cắt cho 2 con Dogo đây:))

Q.hiep

Member
Bạn nên mua thuốc gây tê về tiêm vào tai cho em nó để cho em nó đỡ đau. Mình cũng mới cắt tai cho em pit nhà mình theo cách của bạn nhưng có tiêm thuốc tê nên em ấy cũng đỡ đau hơn. Đang chờ vết thương liền da và cắt chỉ rồi mới dựng tai.

hoasung

Member
Cắt Tai Chó:
B1: chuẩn bị dụng cụ gồm -(kéo) cắt mua ngoài chợ nhiều lắm, mua xong mang ra hàng thịt lợn cắt thử tai lợn nếu cắt đứt đôi cái tai lợn là dùng được,( Kim khâu) loại khâu quần áo cũng được mua 2 cái và xe chỉ làm 2 đoạn sẵn, (thuốc Mỡ) ra hiệu thuốc mua loại cầm máu kháng khuẩn và mau lành vết thương, (Băng Dính) mua băng dính điện ,cuối cùng là 1 khúc tre dài bằng thân con Chó.Ok
B2: Dùng băng dính quấn 2 chân sau,quấn 2 chân trước quấn tiếp vào Mõm nó nhớ quấn khoảng 7 vòng sau cùng luồn khúc tre vào 2 chân trước và sau con chó dọc theo thân chó quấn chặt vào đó
B3: Đun 1 nồi nước sôi - thả kéo và kim khâu vào đun khoảng 3 phút , vệ sinh tay sạch sẽ
B4: Sau khi chó nằm yên bắt đầu tiến hành cắt, quá trình cắt chú ý phải có 2 người một người dữ chặt phần đầu chó tránh trường hợp nó đau và lắc đầu mạnh, còn Thân chó thì yên tâm với băng dính ko sao đâu,người cắt phải có trái tim thép,đừng sợ nó đau và yếu tim thì đừng có cắt,cắt tai phải dứt khoát theo mình nên cắt từ dưới lên trên, quá trình cắt Máu sẽ ra cũng kha khá nhiều tuy nhiên không phải lo lắng , không chết được đâu
B5: Khâu tai chó lại nên khâu khoảng 5 mũi cho tai chia đều ra mà khâu,khâu xong ta đợi máu đông lại rồi tra thuốc mỡ
B6: Vậy là Xong - Hình thức cắt tai này cũng có thể nói là hơi dã man -tuy nhiên Các bác đừng lo , chỉ khoảng 15 phút sau khi cắt Chó lại hồi ngay thôi , nên chuẩn bị ít thịt luộc Nịnh nó 1 tý cho nó đỡ sợ và đỡ mất niềm tin vào bạn vuốt ve tặc lưỡi cho Cún hiểu và thông cảm cho Bạn - Đừng vứt nó vào chuồng xong đi ngủ tội nghiệp Cún
Xin Cám Ơn
Lấy luôn miếng tai vừa cắt luộc cho nó ăn. Đỡ tốn

bent

Hic. Nghe bác nói mà ghê quá. Chẳng chuyên nghiệp tẹo nào. Để hôm nào mình up video mình cắt tai em bent nhà mình lên cho các bác coi nha

lamsaoday11

Cô gái trẻ nọ hỏi mẹ :

- Mẹ! mẹ!, Cái ấy của đàn ông có mấy loại vậy mẹ ?.

Bà mẹ trầm ngâm giây lát rồi trả lời :
- Theo mẹ thấy thì của đàn ông có 3 loại . Loại thứ nhất vào lứa tuổi hai mươi thì nó như cây Sồi, vừa cứng, vừa thẳng và vừa hùng. Loại thứ nhì, vào lứa tuổi ba bốn mươi, loại này như cây Cáng Lò, cây Bulô vậy, mềm, dẻo nhưng vẫn còn dùng được . Và loại thứ ba ở lứa tuổi năm mươi đổ lên, loại này như cây Noel vậy!.
Cô gái tròn mắt kinh ngạc hỏi lại :
- Bộ nó nhìn giống như cây Noel hả mẹ ?.
Bà mẹ :
- Ừ! Ðúng vậy con! Nó khô cằn và mấy trái banh chỉ để trưng cho đẹp mà thôi!
---------------
12h đêm
Có chàng trai,sau cuộc nhậu bí tỉ ,đang đái bậy cạnh gốc cây .Một cô gái đi qua,vừa đi vừa hát :
_Có con chim nho nhỏ..
Rất bực mình,chàng trai quát :
_ Thế này mà nhỏ á …
Xấu hổ,cô gái đáp lại :
_ Khốn nạn

_ Cái gì ??? Bốn lạng á … ít nhất nửa cân !!!