• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tắm cho chó mới sinh như thế nào?

Nam Long

Member
Nhà em có đàn chó GSD mới được 40 ngày tuổi, nay em muốn tắm cho đàn cún cho sạch sẽ không biết có được không?, vậy bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với - E cảm ơn nhiều.

HUY_X135

Member
Nhà em có đàn chó GSD mới được 40 ngày tuổi, nay em muốn tắm cho đàn cún cho sạch sẽ không biết có được không?, vậy bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với - E cảm ơn nhiều.
Theo mình ko nên tắm cho đàn cún của bạn vì chúng còn nhỏ quá. Nếu chúng bẩn quá thì bạn có thể dùng nước ấm lau người cho chúng còn nếu chỉ bị hôi thôi thì bạn có thể dùng phấn rôm xoa lên người là sẽ hết mùi ngay, bạn cũng nên phơi năng thường xuyên cũng rất tôt đấy. Hy vọng chút kiến thức nhỏ này sẽ giúp ích được cho bạn.Thân

Khi nào chó biết ăn rồi bạn hãy tắm,tắm cách 2-3h sau khi nó ăn hoặc bú,tắm bằng nước ấm,nhiệt độ nước bằng hoặc thấp hơn thân nhiệt chó khoảng 1-2 độ,sau đó bạn nhớ dùng máy sấy sấy cho lông cho khô và chải lông cho mượt nha,nhớ che kín gió và ủ ấm chúng sau khi tắm!chó nhà mình mình cũng tắm như vậy,nó sạch sẽ và mượt lông lắm,đây là chút kinh nghiệm của mình,mình có nuôi chihuahua,nhật,..., tùm lum hết,bây giờ thì nghĩ nuôi rồi do không có thời gian chăm sóc chúng,chúc đàn GSD của bạn mau ăn chóng lớn va khoẻ đẹp nhe!