• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tắm chó: Lông trắng thành lông cháo lòng

nh0kkUn

Member
Mọi người ơi, cho kun mạn phép hỏi 1 tý...
Lúc kun tắm chó, chà, kỳ cọ kỹ lắm mà sao vẫn thấy lông có màu cháo lòng mặc dù 2 tuần tắm 1 lần :D.
Xin mọi người có ai có kinh nghiệm về việc này, cho kun ít lời khuyên

Kun tắm chó bằng dầu gì? 2 tuần tắm 1 lần là ít. Mà nếu chó có màu kem thì tắm muôn đời nó vẫn ra màu cháo lòng thôi. Kiểm tra lại màu lông.

nh0kkUn

Member
:D, tại vì hồi đó em đọc bên Topic nào đó, em quên rồi, khuyên là tắm 1 tháng nên tắm 2 lần vì như thế sẽ mất chất dầu tiết ra ở cơ thế của chó :D. Nên kun dám dám tắm 2 tuần 1 lần thôi. Dầu gội đ\dầu của em :">... dùng tắm chó :">

:D, tại vì hồi đó em đọc bên Topic nào đó, em quên rồi, khuyên là tắm 1 tháng nên tắm 2 lần vì như thế sẽ mất chất dầu tiết ra ở cơ thế của chó :D. Nên kun dám dám tắm 2 tuần 1 lần thôi. Dầu gội đ\dầu của em :">... dùng tắm chó :">
Chào em, cho chị mạn phép góp ý chút nhé. Tắm chó thì không nên tắm nhiều qua vì sẽ làm mất chất dầu trên lông em nó, làm da em nó bị khô em nó sẽ bị ngứa. Còn dấu tắm cho em nó thì em dùng dầu gội đầu của em mà tắm cho em nó à:suprise: coi chừng vài tháng em nó thành đầu trọc luôn :D. Em nên dùng dầu tắm dành riêng cho chó vì dầu gội đầu có 1 số hoá chất không tốt cho lông chó. Nếu thấy em nó dơ quá thì ráng mỗi tuần tắm 1 lần thôi nhé. Em của em màu gì? trắng hay kem?

nguyenmaiphuquy

Active Member
Mình từng nuôi phóc sóc và cũng bị trường hợp y như bạn,vô tình 1 lần sau khi tắm bằng xà bông mình xả lại kĩ bằng dầu xả dành cho người,vậy là khi lau và sấy khô,lông trắng tinh hơn những lần tắm chỉ với xà bông,bạn nên thoa thêm phấn cho trẻ em nữa nhé.

nh0kkUn

Member
Chào em, cho chị mạn phép góp ý chút nhé. Tắm chó thì không nên tắm nhiều qua vì sẽ làm mất chất dầu trên lông em nó, làm da em nó bị khô em nó sẽ bị ngứa. Còn dấu tắm cho em nó thì em dùng dầu gội đầu của em mà tắm cho em nó à:suprise: coi chừng vài tháng em nó thành đầu trọc luôn :D. Em nên dùng dầu tắm dành riêng cho chó vì dầu gội đầu có 1 số hoá chất không tốt cho lông chó. Nếu thấy em nó dơ quá thì ráng mỗi tuần tắm 1 lần thôi nhé. Em của em màu gì? trắng hay kem?
http://vietpet.com/forum/showthread.php?t=48583 con gái em đó chị à :D.... Cha màu đen( đen vàng trắng), mẹ màu vàng (vàng trắng) sinh nó ra ~~> trắng vàng :))... Lông em nó màu trắng đó chị :D