• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tập huấn Bảo Lộc

trantantai

Active Member
Thứ sáu ngày 19/03/2010, mình có chuyến đi Bảo Lộc dự tính khoảng 130 km đường chim bay. Có thể mang theo khoảng 40 em. Vậy anh em nào không chê thì chiều thứ 6 mang tới toà nhà Etown 364 Cộng Hoà- Tân Bình mình nhận chim, tối lên đường sáng sớm thả tại Bảo Lộc.

nhocsport

Member
Vậy thì có chuyển hướng đi không cho đợt tập huấn này? Thứ sáu ngày 19.03 mình có chuyến đi Bảo Lộc dự tính khoảng 130 km đường chim bay. Có thể mang theo khoảng 40 em. Vậy anh em nào không chê thì chiều thứ 6 mang tới toà nhà Etown 364 Cộng Hoà- Tân Bình mình nhận chim, tối lên đường sáng sớm thả tại Bảo Lộc.
cho e đăng kí 1 vé với,gởi 1 con khoảng bao nhiêu tiền vậy a?cho e xin số đt luôn nha.nếu được e sẽ gởi.thanks

bang13

Member
Cho em gửi 2 em luôn nha a?Từ bữa giờ thấy ae trên diễn đàn thả chim hoài mà không biết liên lạc ra sao nên không gửi chim được.Hom nay có cơ hội thả chim rồi.Số dd của em nè:0906504738,nếu anh cho gửi thì nhá máy hoặc nhắn tin lại cho em biết nha.Hay là anh cho em số dt em lưu luôn để mai mốt anh có đi thả em gửi tiếp.Thanks anh trước nha.Thân..

trantantai

Active Member
:))Số điện thoại mình để ngay chữ kí bên dưới, chiều mai cỡ 4 giờ mang tới cổng số 5 đường Ấp bắc toà nhà Etown gọi cho Tài mình xuống nhận chim. Vì mình tự mang đi bằng xe Hon da nên không lấy phí^:)^. Chủ yếu là đông vui. Rút kinh nghiệm những lần trước thả quá sức. lần này chỉ nhận những em có khả năng trở về và đã có` tập huấn kĩ. Nếu không đủ tiêu chuẩn về lông và thời lượng tập huấn xin gởi lại đi chuyến khác vì không thả dọc đường^:)^, mất không bảo hiểm:))

trantantai

Active Member
Chào mọi người, hôm rày về nhà ăn cưới và tranh thủ dẫn bạn bè đi tham quan nên bữa nay mới về tới Sài Gòn. Cũng như những lần khác mình chỉ có được cảm giác khi thả chim và chỉ hồi hộp khi về nhà leo lên chuồng.
Chuyến đi Bảo Lộc dự kiến là khoảng 15 em nhưng vì công việc gấp quá nên chỉ cho đi 11 em. Trong đó 7 em Căn cứ Trantantai, 4 em Căn cứ Nhocsport.
Đúng 7h00 các em xuất phát từ bờ hồ thuỷ tạ Bảo Lộc, chia làm hai đợt cách nhau 5 phút nhưng hầu hết không đánh vòng mà sau khi thoát ra là lao thẳng hướng về Sài Gòn.
Sau 3 ngày thì kết quả hiện tại: Trantantai : 7/7 về đủ
Nhocsport : 3/4 thiếu em FO đỏ rất lớn con cực đẹp.
Chưa thật là mỹ mãn nhưng chuyến này cũng khá thành công, hy vọng có chuyến đi tiếp theo xa hơn. Mong!

hay quá còn 1 con chắc đi dạo cảnh nên sẽ về sớm thôi.chúc chim của nhocsport may về.

bang13

Member
Tiếc quá vì hôm bữa làm về trễ nên không gửi anh TTT thả được.Mong là lần sau sẽ được thả cùng ae.

trantantai

Active Member
Cũng hướng Bảo Lộc sắp tới mình thiết kế một chuyến Đà Lạt mộng mơ nữa. Mọi người hưởng ứng thì dợt chim nhé, Vì mình đi xe riêng không ngài thời gian và điều kiện chỉ lo chở không nổi thôi. Để sau chuyến VL ngày mai xong về sẽ lên lịch, báo trước để mọi người cùng dợt chim nhe

trantantai

Active Member
Chiều thứ sáu tuần tới sẽ có chuyến đi Đà Lạt mình tự đưa đi, đường chim bay khoảng 240km. Vì điều kiện đi lại cũng thuận tiện nên có thể nhận thêm khoảng 15 em. Anh em nào gởi chim thì tranh thủ cho tập huấn vài trận cự li ngắn Gầu Giây... cho chắc nhé. Đường ĐL gần nhưng chim nhỏ hơi khó về vì trên đừong nhiều thử thách. Khuyến cáo chỉ nên cho những em đã chinh phục cự ly Phan thiết trở lên đi thôi. Mình nói vậy vì không loại trừ nhiều anh em mới chơi hăng hái quá mất chim thì tội. kha kha