• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tại sao mèo con mới đẻ lại chết?

miu miu 400k

Chuyện là mèo em mới đẻ đc 1 hôm, lứa đầu tiên ạ. Đẻ đc 4 con trong đó có 2 con vàng mướp, 1 con tam thể, 1 con người đốm vàng đầu tam thể. Con đốm vàng đầu tam thể em để ý thấy có vẻ rất yếu, ko hay bò như những con khác toàn nằm im 1 chỗ, gầy hơn 3 con kia. Đến hôm nay thì tự nhiên thấy em nó đã ngoẻo, người tím lánh ngắt, ko còn thở nữa. Nhưng mèo mẹ lại ko biết nó đã chết, vẫn liếm liếm người nó, em mang con đó ra khỏi thùng thì mèo mẹ lại cắp vào :-o Em nghe nói khi mèo con chết thì mèo mẹ sẽ ăn thịt con chết, nên em đã lén mang con đó đi chôn. Giờ mèo mẹ vẫn nằm im, chưa thấy đi tìm. Em muốn hỏi là tại sao mèo con đẻ mà đến tận hôm sau mới chết? hay là con đó bị dị nhỉ? người vàng riêng đầu lại vừa vàng vừa đen.

Em bị chết nằm bên thứ 3 đây ạ