• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

tư vấn giá Rot giúp em với

howeiye

Member
tình hình là em muốn kiếm 1 pé về chăm sóc ko biết giá cả thế nào ? em ko biết nên tậu Rot hay husky nữa .( alaska thì chắc ko có đủ điều kiện )
mọi người giúp em
giá 1 pé Rot 2-3 tháng là nhiu ?
giá 1 pé husky 2-3 thnag1 là nhiu ?
nếu trước đó có tiêm ngừa thì có tính luon ko ?
em chưa biết gì nên mong mọi người thông cảm
thks anh chị nhiều .
em ở tp.hcm.

kieukhanh

Member
Nếu thích mạnh mẽ,trông giữ bảo vệ nhà cửa nên chọn Rott.Thích cưng chiều,vuốt ve,làm cảnh... thì chọn Husky.
Mình chưa chăm Husky nên không thể nói chi tiết cho bạn hết,nhược điểm của Husky là chăm sóc bộ lông khá cầu kỳ,quan trọng nhất là chó kéo xe nên bạn phải cho nó chạy bộ thường xuyên.
Giá cả 2 loại thì ngang nhau.Nếu có giấy VKA dao động trong khoảng 1200 USD.Loại không giấy sinh sản tại VN chó bố mẹ đẹp từ 8-10 triệu VND.
Thường chó con trên 2 tháng tuổi đã được chích ngừa 2 mũi,bạn nên tham khảo người bán rõ ràng,xem sổ sức khỏe chó con được chích ngừa,tẩy giun đầy đủ hay không.

howeiye

Member
như vậy là nếu chó 2-3 tháng tuổi mà Rot thì cũng dao động 8-9 tr phải ko ? và mình có cần dựa vào đâu để đánh giá tiêu chuẩn 1 con Rot .
thks các bạn đã ghé qua topic .

Diepqn

Minh dang nuoi rot...husky thi minh ko ro nhung nuoi rot rat thu vi.,minh moi mua them 1 con cai 6kg cho bo me trong nuoc,voi gia 4t, 2thhag tuoi da chich ngua day du ,,,gio minh dang co 2 e 1 duc 8thang tuoi 41kg 1 be cai 2,5 thag tuoi8kg

howeiye

Member
bạn Diepqn ơi. Rot bạn 4t là bạn mua người quen hay sao mà giá rẻ dữ vậy ? sao mình thấy người ta rao bán 7-8tr lận muh ?