• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tôi đã mất em như thế...

Jack007

Tôi có bao giờ nuôi chó đâu…

Một hôm lang thang trên Lê Hồng Phong, thấy mọi người đông quá, liền chạy lai xem.
Xem mặt , dạo giá, trả giá… cuối cùng cũng mua được 1 em Mặt Xệ giá rẻ vì em bị bệnh.
Đưa đi bác sĩ, bác sĩ nói không sao, sau khi trả tiền viện phí.

Đặt tên là “ Cún “, ngoan hiền và rất nghe lời , đi vệ sinh đúng chỗ. Thương em chỗ này nhất, vì phòng trọ em có 12m2 à. Hàng xóm ai cũng thương, vì không làm ô nhiễm dãy phòng trọ.

Đi dạo, ai cũng nhìn, chủ thì hãnh diện , còn Cún là ngôi sao, bởi dáng vẻ Ngầu như Gấu hehehe.

Được 8 tháng, thì nhân được 1 tin sét đánh ngang tai, bà chủ nhà, lấy nhà lại xây nhà cao tầng cho thuê văn phòng.
Tìm được nhà mới nên quyết định dọn nhà trước thời hạn 5 ngày, cho khỏi lu bu. Dọn nhà xong, chuẩn bị đưa Cún về nhà mới, thì nhận được 1 tin sét đánh nữa nhưng là …

Sét đánh ngang trời.
Tiếng sét kia là ác mộng
Bọn Tặc Chó cướp mất em tôi.

Hai hôm sau xuống Lê Hồng Phong, thấy cún nắm trong lồng, hỏi giá, 2tr5 liền phone cho mấy người bạn, nhưng ai cũng kẹt tiền ==> về nhà.

Qua hôm sau lại xuống Lê Hồng Phong, đứng ngắm em được 20’ thì có 1 người đến rước em nó về với giá 2tr4. Chạy theo 1 đoạn thì biết là người ta mua tặng cho cháu ở Cần Thơ, 2tr4 sẽ để lại cho mình. Hix hix cháy túi nên potay.

Nhẹ nhàng ôm em vào lòng , muốn siết thật mạnh nhưng sợ em đau. Em cũng mừng rỡ rộn ràng như khi thấy mình lúc ở Lê Hồng Phong, không muốn rời xa. Anh ta hứa sẽ dặn cháu chăm sóc bé thật tốt và dẫn bé đi dạo thường xuyên ( vì đây là sở thích của bé mà )
Bắt tay con người… chia tay…con Cún….
Chiếc xe vụt đi len lõi vào dòng người đông đúc, chỉ còn lại tôi thẫn thờ gom góp nhưng kỷ niệm về em, tiếng của em Cún như văng vẳng đâu đây….trời mưa ư ???....không , nước mắt tôi rơi đấy…vì trong tôi đang có “ Bão “ ……Cơn bão lòng khiến tim tôi đau nhói…. Yêu em nhiều, thật nhiều…. Cún …ơi.

Tái bút: Hãy giữ thật kỹ người bạn bên cạnh bạn, đừng để giống như tôi. Chúc mọi người hạnh phúc và mạnh khỏe. Nhớ Cún nhiều……mong rằng em sẽ hạnh phúc bên chủ mới ở vùng đất “ Gạo trắng , nước trong “.