• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tít nhà em tự nhiên không đi được

huhu cả nhà ơi có ai help e với,tự dưng lúc nãy e đi về thấy tít ngồi như con ếch,e gọi tít ra ăn cơm mà tít không ra,e bế tít thì mới thấy 2 chân của tít lủng lẳng huhu sau 1 hồi xem xét thì thấy 2 chân sau của tít k đi được,tít chỉ lê được thôi huhu hay tại e Vênh cắn e tít mà h tít k đi được huhu e lo quá >"< có ai help e với
tít mà làm sao chắc e ân hận lắm huhu gọi điện cho bác sĩ mà k được !__!

bizonzon

Active Member
Bạn thử xoa bóp chân cho Tít 1 lúc xem, nên cho em đi khám sớm nhất có thể, đừng để lâu. Tội Tít quá, mong em sớm khỏe.

Ms Linh

Member
khổ thân bé!! Thế dạo này bạn để ý bé có bị cắn hay bị ngã gì ko? mình cũng lo cho bé quá!! Tự nhiên lại thế này thì khổ lắm!! Lại mưa gió thế này, đưa bé đi thú y sớm nhất có thể xem sao!! Mong bé ko sao!! :(

hic mình gọi cho bsi Chiền nhưng bsi k nghe máy,chắc tại muộn rồi huhu cầu mong bé qua khỏi,mà mình thấy hậu môn của tít lòi ra khoảng mấy phân nữa,phân cũng tự đùn ra huhu k bít tít bị sao hic cầu mong mai bsi đến sớm,mình lo quá,tít mà bị sao chắc mình..........tít ngồi như con ếch ý,2 chân như k ý !__!

chienvet

Chuyên gia thú y
Ôi xin lỗi, xin lỗi! Mình vừa đi mưa về, điện thoại vứt trong cốp xe, nên không biết!

Ms Linh

Member
bác sĩ về rồi kìa!! Hỏi xem bé như vậy là sao?? Như thế nào bạn báo lại nhé!! Mình cũng lo cho bé!! Bé xinh lắm!!

chienvet

Chuyên gia thú y
Theo những gì Tâm kể thì không phải là do bị cắn rồi. Chắc chắn là phải do một tác động rất mạnh vào phần lưng, hông của em ý, khiến 2 chân bị tổn thương nặng và bị sa trực tràng! Bây giờ sơ cứu cho cái trực tràng kia trước, em cần dùng ngón tay đẩy nó vào trong, giữ một lúc, có thể nó đang đau nên nó lại sẽ rặn ra. Nhưng cũng chỉ có cách đó, nếu không phiền anh có thể tới đó ngay bây giờ để xem xét tình trạng của nó!

huhu e tưởng bsi ngủ >"< h nhìn tít khổ lắm bsi à,e chả bít làm ntn huhu e làm rồi như bsi rồi a,h thì chắc mun quá e sợ bsi di muộn rồi,nếu được sáng mai bsi đến sớm được k ạ huhu e ý muốn đi ra ngoài cứ lê lết nhìn tội quá huhu sa trực tràng có chữa được k ạ bsi >"<

Kún¥êu

Member
Bà xã Tít bị thương nặng quá. Bà xã đã qua cơn nguy kịch chưa. Bạn update thông tin cho mình biết đi.

tít vẫn thế thui chi chi à,tít đau lắm,tít k nằm ngủ được,ngồi ngủ >"< khổ lắm,cô chủ của tít buồn lắm,nhưng cô chủ cũng chả biết làm gì cho tít cả,cầu mong tít k sao và sớm khỏi thôi >"<
cô chủ vừa vào xem tít ngủ chưa nhưng vẫn chưa thấy tít ngủ,tít muốn ra ngoài ,cô chủ cũng muốn tít ra ngoài ngồi học cùng cô chủ nhưng bsi dặn k nên động vào tít nhiều nên cô chủ lại ra,nhìn tít lê lết mà cô chủ buồn lắm........cầu mong có 1 phép màu giúp tít có sức mạnh để vượt qua mọi bệnh tật >"< và trước hết là qua tai nạn lần này .......

Tội nghiệp tít quá,đêm nay sao em ấy nghủ được.Mong ngày mai em ấy sẽ khỏe lại.Thương bé quá.

moimm

Member
Hôm qua Tít và cô chủ có ngủ được tí nào không ? Mong cho Tít mau khỏi nhé

Kún¥êu

Member
Hôm nay cơ quan mình bận việc quá nhưng vẫn cố gắng vào diễn đàn hỏi thăm sức khỏe Tít. Bệnh tình Tít thế nào rồi. Bác sĩ đã đến khám chưa. Mong cho Tít được điều trị kịp thời để mau bình phục. Nếu có điều gì xấu xảy ra thì Chi Chi thành mồ côi vợ mất thôi.

ngudaymuon

Active Member
Bé Tít sao rồi em? Ít ra cũng phải có nguyên nhân mới dẫn đến tình trạng như thế chứ nhỉ? E up thông tin cho mọi người biết đi.

mình cũng chuẩn bị tâm lí rồi,nghe bác sĩ nói thế mình buồn lắm nhưng cũng phải chuẩn bị các thứ cho bé ra đi thanh thản,mình đúng là 1 người chủ tồi >"< để bé bị như thế này mà mình k biết !__!

moimm

Member
:( Bạn đừng trách mình như thế, chuyện gì đã xảy ra thì đã xảy ra rồi, có chữ "nếu" vào thì nhiều thứ để day dứt lắm. Bây giờ tất cả bạn có thể làm là chuẩn bị cho bé ra đi thanh thản, không đau đớn, cho bé biết có cô chủ yêu bé hơn ai hết.

mình vẫn muốn có 1% hi vọng bạn à,dù ntn mình vẫn cố,nhìn tít đau đớn mình xót lắm,k biết làm gì cho tít >"< tít như 1 người bạn của mình vậy, >"< chiều bsi sẽ đến đón tít đi khám nội trú,đây là % cuối cùng >"< nếu k được thì mình sẽ cho tít ra đi thanh thản,nhìn tít lê lết mình khổ tâm lắm

bsĩ kêu sẽ cố cứu chữa cho tít.nếu k được sẽ cho bé ra đi thanh thản >"< mình nhìn thấy tít mà đau đớn vô cùng,tia hi vọng cuối cùng mình biết là nhỏ nhoi nhưng mình rất muốn tia hi vọng ấy thành sự thật và giúp được tít >"< mình biết tít đang rất đau đớn nhưng mình k thể mất hi vọng được >"< ........1,2 ngày nữa sẽ là ngày quyết định........ cầu mong.....thương tít vô cùng

tít đang tuổi ăn tuổi ngịch ngợm mà đột nhiên lại bệnh nặng thế này thật tội nghiệp bé quá,2 chị em cố gắng vượt qua thử thách này bạn nhé