• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm nhà mới cho một em mèo tội nghiệp

nhan_9983

Chào cả nhà!!!
Tình hình là thế này. Nhà bố mẹ em có nuôi một chú mèo lông vàng 3 năm rồi. Dạo này chú bị loét ở dưới nách tay bên trái, toạc da, hở thịt. Em đang chữa, bôi thuốc cho chú và đã liền được 50% diện tích loét rồi.
Nhưng tình hình rất là tình hình. Bố em đi viện và bị mở cổ họng nên bác sỹ khuyến cáo trong nhà không được nuôi thú vật. Em thì lại lấy chồng ở riêng nhưng vì con còn nhỏ (10 tháng) nên cũng không nuôi được mèo thêm nữa là nhà chật có mỗi một phòng.

Haizzzzzzzzz kể lể thì dài dòng nhưng em mong mọi người hiểu là nhà em rất quý mèo nhưng vì hoàn cảnh không cho phép (nếu bé nhà em mà đã 3 - 4 tuổi em mang về nuôi ngay). Vì thế nên em mong lòng hảo tâm của mọi người đón nhận em mèo về nuôi. Giữa tuần sau bố em ra viện rồi thì em mèo lại bơ vơ. Em mang lên diễn đàn vì mong tìm người yêu mèo mang về nuôi chứ em lần trước bị bà hàng xóm xin (vì mèo đẻ nhiều quá) tường họ nuôi ai dè họ làm thịt :((

Điện thoại của em là: 0916 061 0 ba sáu.
Rất mong tin của mọi người ạ

Mèo Bư

bạn cho đăng cho bé nó cái hình đi,biết đâu đúng ý thì có người nhận nuôi em nó.
Up Up Up cho bé sớm có chủ mới và gia đình mới tốt thật tốt nhé :x:x

nhan_9983

Cho e nợ hình. Mai sẽ đăng. Nhưng e nó cũng lớn rùi ạ. Ko phải mèo nhỏ. Nhà e nuôi 3 năm rồi mà.