• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm mèo lạc !

anhbob

Member
Gửi các bạn ở Hà Nội,
Nhà mình vừa bị mất một bé mèo trắng tinh, giới tính nam, khoảng 6 tháng tuổi.
Đặc điểm nhận dạng: mắt phải màu xanh dương, mắt trái màu xanh lục, đuôi cong ở chót thành hình tròn (vì thế nên mình gọi bé là Cong).
Nhà mình ở phố Lò Đúc (đoạn trên đê Thanh Lương), rất gần với chợ Mơ (tạm) nên mình đã ra đó tìm mấy lần nhưng ko thấy.
Nếu có bạn nào gặp một bé mèo như vậy ở chợ hoặc thấy nhà ai mới mua một bé mèo có những đặc điểm như trên thì làm ơn báo cho mình với để mình đến xin chuộc lại.
Cảm ơn mọi người nhiều nhiều.
Số ĐTDĐ của mình: 0982882286 (gặp Hằng)
:worried:

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Bạn cứ làm hàng chục tờ rơi nội dung ngắn gọn & đầy đủ dán khắp các cột điện quanh khu đó đi bạn ạ... Nhưng nhớ thêm dòng: Tôi xin hậu tạ x00,000VND... Khổ thân bạn, mình cũng mất mèo rồi, mất ăn mất ngủ đấy bạn ạ..

tớ cũng đang ko tìm thấy bé mèo nhà tớ ... cũng 6 tháng ... vừa đi dán tờ rơi loanh quanh rồi ... hy vọng có người biết mà chỉ :(

mong em mèo nhà bạn mau về nhé

chị Pump siêu nhân mèo or ai đó : nếu biết địa chỉ nào có khả năng là nơi tiêu thụ mèo làm ơn chỉ cho em :(( mèo nhà em béo ú mà ngu si lắm :((

anhbob

Member
Cảm ơn chị Pumpkin.
5h sáng nay em nghe có tiếng mèo kêu ở trên mái nhà đối diện nhưng hình như nó không nhảy lên được. Chốc nữa đi làm về phải chạy đi tìm mới được.

phải đi tìm ngay chứ :( nửa đêm nghe tiếng sột sọat tớ cũng bật dậy chạy ra ngoài ngó nghiêng ...mỗi lần có tiếng mèo là lại khấp khởi ... :( mèo ngu, ghét mèo ngu x-(

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Mèo nhà tớ tớ chỉ cần nghe tiếng kêu dù xa ở đâu cũng thế, nhỏ cũng được miễn là tiếng của bọn nó kêu là tớ nhận ra ngay. Phải kêu meo meo gọi lại nó để nó nhận ra tiếng chủ, nó kêu trả lại là mình biết nó ở đâu. Hồi mèo nhà tớ còn trẻ bọn nó hay rơi xuống hành lang hàng xóm rồi không leo về được, phải sang xin vào nhà người ta mang về, có khi nó thấy người nó lại chạy sang nhà khác, thế là toàn phải trèo hết nhà này nhà kia gọi về, khi đi không quên mang miếng cá (gan) hay gói bim bim để dụ nó đến gần (mèo rất sợ khi đó).

Bạn hãy nhanh chóng đến xác nhận và đưa mèo về nhanh nhé, không thì khổ lắm...

@khoai-heoquay:
Bạn ơi mèo đẹp thường bị đem bán ở những chỗ như phiên chợ Bưởi hoặc có khi là chợ Mơ, cũng có thể là ở các Petshop nhưng tớ nghĩ như thế là ít. Còn nếu là mèo ta béo thì còn khả năng bị đưa vào tiểu hổ, nếu vậy thì khủng khiếp quá:(. Bé cưng nhà bạn là chú mèo ở Avatar bạn phải không? Rất có thể nó bị bán chứ không cho vào tiểu hổ đâu, bé mèo thật xinh đẹp mà. Bạn hãy cố gắng tìm mèo nhé, còn bao nhiêu hy vọng mình cũng phải cố gắng. Cầu Chúa cho bé mèo được an toàn!

anhbob

Member
Mèo nhà tớ tớ chỉ cần nghe tiếng kêu dù xa ở đâu cũng thế, nhỏ cũng được miễn là tiếng của bọn nó kêu là tớ nhận ra ngay. Phải kêu meo meo gọi lại nó để nó nhận ra tiếng chủ, nó kêu trả lại là mình biết nó ở đâu. Hồi mèo nhà tớ còn trẻ bọn nó hay rơi xuống hành lang hàng xóm rồi không leo về được, phải sang xin vào nhà người ta mang về, có khi nó thấy người nó lại chạy sang nhà khác, thế là toàn phải trèo hết nhà này nhà kia gọi về, khi đi không quên mang miếng cá (gan) hay gói bim bim để dụ nó đến gần (mèo rất sợ khi đó).

Bạn hãy nhanh chóng đến xác nhận và đưa mèo về nhanh nhé, không thì khổ lắm...

@khoai-heoquay:
Bạn ơi mèo đẹp thường bị đem bán ở những chỗ như phiên chợ Bưởi hoặc có khi là chợ Mơ, cũng có thể là ở các Petshop nhưng tớ nghĩ như thế là ít. Còn nếu là mèo ta béo thì còn khả năng bị đưa vào tiểu hổ, nếu vậy thì khủng khiếp quá:(. Bé cưng nhà bạn là chú mèo ở Avatar bạn phải không? Rất có thể nó bị bán chứ không cho vào tiểu hổ đâu, bé mèo thật xinh đẹp mà. Bạn hãy cố gắng tìm mèo nhé, còn bao nhiêu hy vọng mình cũng phải cố gắng. Cầu Chúa cho bé mèo được an toàn!
Ko, mình có rất nhiều ảnh của mấy em mèo nhà mình nhưng đều ở trong máy dđ, chưa biết làm thế nào để post lên cho cả nhà cùng xem. Chỉ dùm nhé

anhbob

Member
phải đi tìm ngay chứ :( nửa đêm nghe tiếng sột sọat tớ cũng bật dậy chạy ra ngoài ngó nghiêng ...mỗi lần có tiếng mèo là lại khấp khởi ... :( mèo ngu, ghét mèo ngu x-(
Chạy ra tìm luôn rồi chứ, nhưng mà nhà người ta còn đang ngủ, mình gọi làm sao được. Bây giờ mình đi làm về là ra hỏi ngay đây

@anhbop: tìm được chưa ? đt dđ lúc mua nguyên kiện có 1 đĩa CD để cài vào máy tính và 1 dây cáp để nối đt vào máy, như là usb í, cắm vào rồi bốc ra là đc

@neko : cám ơn bạn ...nhưng mập ở ava là mèo mẹ, bị mất cũng lâu rồi, mập này cũng đẹp nên tớ cũng nghĩ người ta sẽ giữ lại nuôi, đem bán hoặc làm giống, tiếc ơi là tiếc ...còn đứa đang thất lạc là con nó cơ ... ko may lắm là nó ko đc xù + lông đẹp như mẹ, lông ngắn giống mèo ta :( ... chưa bằng mèo trưởng thành, mới nhỡ nhỡ thôi nhưng cũng béo lắm :(( trời ơi, nó ngu lắm, nó bị vào quán mất thôi :(( tớ sợ quá, hay là bị xe tông rồi :(( :((

sao chó mèo thân thiết gắn bó với mình thế mà bị mất hoặc die thật dễ dàng quá :(

đây là heo đần bé nhỏ

tina90

Member
Tìm mèo lạc khó lắm bạn ạ nhưng thôi cứ cố gắng nhưng mà nhé con mướp nhà tớ nó đi 3 ngày xong nó lại về hay là em ý lạc đường.À bạn ra cả chợ bưởi nữa tớ thấy ở đấy nhiều chó mèo ăn cắp lắm