• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm hiểu và phân định tên gọi cho các dòng Pít tại Trung Quốc (Line1 Mayday)

Mình sẽ lần lượt nêu tên các dòng Pitpull hiện tại đang được người Trung Quốc dùng mà mình tạm biết, có thể đúng có thể sai vậy ae ai có thêm tài liệu chuyên sâu xin bổ sung và đính chính giúp mình. Mong rằng đây sẽ là Toppic để cho mọi người đã và đang sở hữu những dòng Pitpull có thể đóng góp thêm ý kiến qua những thực tế mà các bạn đang có, nhằm củng cố vững thêm kiến thức để có thể định ra cho lối chơi riêng cho mình.
Mỗi một dòng Pit mọi người cố gắng phản hồi hết ý kiến trong vòng 1 tuần để có thể chuyển sang dòng khác cho đỡ lẫn bài, và cũng là để tiện có thể nhanh chóng cập nhật hết kiến thức.
Ps Mod: Xin mod cho phép đưa các ví dụ ngay cả trong việc Fight vì đây có thể coi là bài viết bàn luận về chuyên môn, sở trường và sở đoản của từng giống nòi, chứ tuyệt nhiên không phải là bài viết mang tính cổ vũ cho phong trào chọi chó. Vì vốn dĩ người chơi Pitpull dẫu không chọi thì cũng đã như sở hữu những Đấu sĩ cho riêng mình, có chăng những bài viết gợi ý cho việc Tổ chức hay Kích động cho những cuộc đấu mới là Phạm Quy. Xin Mod xem xét kỹ để một sân chơi đang và sẽ phát triển không quá bị bó buộc.
Thanks>:D<

1 - Dòng Mayday

Xin mọi người cho ý kiến về việc hiện nay người Trung Quốc có coi dòng này là một dòng hữu dụng hay không ?
Hiện tại vê ảnh mình chỉ có 2 mầu lông như trên ai có loại khác và ảnh về răng miệng xin đóng góp thêm ;)
Về Fight hay Sport xin mọi người cũng cho ý kiến nhé, tiếc là VP chưa có mục bỏ phiếu cho tiện nhỉ :D xin các bạn chỉ nêu ngắn gọn, còn nếu Mod cho phép thì chúng ta sẽ mổ xẻ kỹ hơn.

my_lucky

Active Member
Theo em thì anh Hiếu nên lập cho mỗi dòng 1 topic riêng để tiện theo dõi và bình luận.Những bài viễn nào lẫn lộn không đúng chủ đề topic em sẽ sắp xếp lại để người đọc tiện theo dõi.

Các bạn vui lòng viết bài và bàn luận theo chiều hướng tích cực,các bài viết không đi đúng chủ đề topic sẽ bị loại bỏ mà không cần báo trước.

Xin lưu ý : dù là Box riêng nhưng các thành viên tham gia viết bài cũng vẫn phải tuân thủ đúng nội quy của Diễn Đàn.Thân!

Theo em thì anh Hiếu nên lập cho mỗi dòng 1 topic riêng để tiện theo dõi và bình luận.Những bài viễn nào lẫn lộn không đúng chủ đề topic em sẽ sắp xếp lại để người đọc tiện theo dõi.

Các bạn vui lòng viết bài và bàn luận theo chiều hướng tích cực,các bài viết không đi đúng chủ đề topic sẽ bị loại bỏ mà không cần báo trước.

Xin lưu ý : dù là Box riêng nhưng các thành viên tham gia viết bài cũng vẫn phải tuân thủ đúng nội quy của Diễn Đàn.Thân!
Cũng là ý kiến hay để mọi người có thể cùng tham gia.
Anh sẽ lập riêng cho mỗi dòng 1 Toppic, e cũng cố gắng theo dõi và điều chỉnh sao cho hài hòa nhé.
Thanks>:D<>:D<

Con Lợn Lòi

Active Member
Đi sâu nghiên cứu từng dòng hả anh? Cái này hay đây. Có như vậy mọi người sẽ hiểu biết thêm về pit.>:D<

Đi sâu nghiên cứu từng dòng hả anh? Cái này hay đây. Có như vậy mọi người sẽ hiểu biết thêm về pit.>:D<
Cũng là gõ cửa nhà Chùa thôi mà, xem Chùa có gì thì xin, mình có gì dâng nấy>:D< e có gì thì sớm dâng lên đi thì mới sớm thành Chùa được chứ, ai cũng giữ là thành Miếu hoang đấy hì.