• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm hiểu và phân định tên gọi cho các dòng Pít tại Trung Quốc (Line 2 Eli )

Đây là những hình ảnh về dòng Eli

Cái Góc của dòng này là đây

Theo mình biết hiện tại ở bên Tầu dòng này rất hữu dụng khi cho phối cùng dòng Jeep.
Mời mọi người cho ý kiến chuyên môn nhé

my_lucky

Active Member
Em tìm thấy mấy nhóc này cũng có máu của Eli này anh ơi....mấy nhóc này sinh năm 2007.

[/url]

[/IMG]

@V.a : hình như a không thấy nói đến dòng này với đặc trưng mầu trắng, tại TQ nó được gọi nôm na với tên là Báo đen thì phải, mà xét nó tại gốc cũng là đặc trưng mầu đen mà.

my_lucky

Active Member
@V.a : hình như a không thấy nói đến dòng này với đặc trưng mầu trắng, tại TQ nó được gọi nôm na với tên là Báo đen thì phải, mà xét nó tại gốc cũng là đặc trưng mầu đen mà.
Trước đây như phần dịch của Gasieunhan thì em đọc thấy là nếu như một con pitbull mà phần lông mầu trắng chiếm quá 70% cơ thể thì bị tính là lỗi nhẹ và không khuyến khích mầu như thế, nhưng chẳng hiểu sao em xem qua các clip và hình ảnh của các trại thì em vẫn thấy có nhiều con như thế này được công nhận.Luật mới chăng????

Trước đây như phần dịch của Gasieunhan thì em đọc thấy là nếu như một con pitbull mà phần lông mầu trắng chiếm quá 70% cơ thể thì bị tính là lỗi nhẹ và không khuyến khích mầu như thế, nhưng chẳng hiểu sao em xem qua các clip và hình ảnh của các trại thì em vẫn thấy có nhiều con như thế này được công nhận.Luật mới chăng????
Anh không định bàn đến đúng sai ở trong những Toppic này vì thực sự là kinh nghiệm thực tế chẳng có gì, chỉ mong ai biết đến đâu nói đến đấy. Để có được kinh nghiệm thực tế thì phải dám đặt tên con gì mình đang có là dòng nào, tìm cách phát triển và chứng minh cơ. Như con Bi của a a tạm coi như nó là dòng Jeep và đang cố gắng thử cho nó có hậu duệ 1 lần với dòng Eli xem việc di chuyền giống đến đâu e ạ.
Ai biết, ai có cứ lên đây nói hết, đúng sai rồi tự mình học hỏi và yêu trong im lặng thôi.:)):)):)):))
Như ví dụ của e ở trên nếu nói đến các trại vẫn có thì cứ tạm hiểu vấn đề theo kiểu là bố mẹ lỗi chưa chắc con đã lỗi, lỗi 1 đời chưa chắc đến đời thứ 2. Chỉ có cái Clip fight thì mọi người xem cũng đã nhiều chắc đều thấy tỉ lệ mầu trắng tham gia là có thể nói là rất hiếm. Còn nhân giống thì chắc e cũng thấy rồi, bố mẹ có vện đâu mà đẻ con ra cứ như hổ ý =))

my_lucky

Active Member
Ý của em không phải là chọc ngoáy hay nói ai đúng ai sai ạ, vì ngày trước gasieunhan còn cho em đọc cả bản gốc thì đúng là tài liệu có ghi rõ như thế ạ.
Hình ảnh mấy con pitbull mầu trắng đốm vàng ở trên là em xem trên trang web của trại ở bên Nga, họ giới thiệu như thế nên em cứ copy ít ảnh về để cùng nhận dạng.
Anh post tiếp các bài viết của chủ đề này đi, để em tìm kiếm xem có thêm thông tin gì mới thì em up ngay.Thân!

my_lucky

Active Member
Mắt cái con này nó như đang nói là " ê... cái...ly "=))=))=)), đang đêm hôm trở gió thế này mà được nâng ly thì cứ gọi là:)):)):))

@Nam : anh có một con Pitbull đang chưa biết nó là dòng gì đây, khéo có khi phải tụ họp một bữa với mấy bác ẩn dật để tầm sư học đạo thôi;);)

tặng mấy bác 1 con ê-ny Việt Nam :-?? :-?? :-??

:D :D :D
Wow...a thích nhất ngã ba Khóa...giao lưu giữa các nền văn minh Đồ đồng - Đồ sắt và Đồ Inox 8->8->..liệu cái con ê -ny này có phải tên là Đồ Điên nữa không đấy :)):)):)):))