• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm giống chó thích hợp

yeuchohonvo

Chào các bác , e ở miền trung , cái đất mà nói chung thiên thời chưa đến thiên tai đã về :( , e thích nuôi chó mà nuôi chó vàng toàn chết , xem phong thủy họ nói do nhà nên k nuôi đc chó vàng :( . E có nuôi mấy con chó cỏ với bec màu vàng mà tiêm đầy đủ rồi , ngày nào cũng dẫn đi chơi mà nó vẫn bị bệnh gì mà bỏ ăn rồi đau mắt xong mù rồi tự ra ngoài đường chết ở ngoài chứ ko chết trog nhà , e nuôi chó có lẽ chăm nó như chăm em của em :( thế mà con nào cũng bỏ ra đi ( cả đực lẫn cái ) . Hiện tại nhà đang nuôi 1 con trắng đen là chó cỏ mà ko sao và đc 3 năm rồi :D , giờ e muốn hỏi là với khí hậu nhà e thì nuôi đc chó gì cho mau to( màu trắng đen , thầy box rao vặt toàn vàng , trắng hẳn , có loại trắng đen thì to lên lại vàng trắng =(( ) và thông minh chút ạ :D .