• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

SANTA nhà T.T.B

TA_HUA

Member
Nhìn đẹp quá, chắc bố mẹ không thể tầm thường được. Bác cho biết về gia phả của bé nhé, hình như đây là 1 bé gái?

haigsd

Member
đúng là rất đẹp đấy.nhìn trông cũng có nét nào dó rất giống đức

Rexcouple

Member
Congratulation !!!

Rất đẹp và hài hoà, nhất là cái đuôi em nó và độ dốc của lưng, Santa sẽ là một em GSD giống chẩn trong tương lai gần !!! Xin chúc mừng bạn ! :-bd:-bd:-bd

T.T.B

Member
Cám ơn các bác đã động viên em. SANTA là chú GSD thuần chủng sinh tại Việt Nam thuộc dòng chó nhà ông Tần Hải Dương.
Chó bố: PIT.
Ông ngoại: LUX.
Bà ngoại: SINA.
Em nó là gái được 5 tháng.

tony luky

Member
chúc mừng bác T.TB nàng GSD này đẹp đấy.tôi cũng có 1 chú GSD 9 tháng tuổi gia phả hệt như chú này và giống SANTA từ đầu mặt, màu mảng,hình dáng,đuôi...xin chúc mừng bác

Rexcouple

Member
chúc mừng bác T.TB nàng GSD này đẹp đấy.tôi cũng có 1 chú GSD 9 tháng tuổi gia phả hệt như chú này và giống SANTA từ đầu mặt, màu mảng,hình dáng,đuôi...xin chúc mừng bác
Tony Luky có thể post hình của GSD nhà mình lên diễn đàn để AE còn được chiêm ngưỡng chứ "Hàng xịn" mà dấu kỹ thế !!! ... kè kè ... :)):)):))

tony luky

Member
Thân gửi Bác Hưng và các Bác
Chú GSD tên ZEX của em về gia phả và mọi thứ đều rất giống Santa nhà bác T.T.B.em xin pot hình cũ của nó lên để các bác xem giúp em.cám ơn các bác nhiều...Lâu quá rồi kg được gặp trực tiếp bác Hưng quả là 1 thiệt thòi của em

Rexcouple

Member
To Tony Luky,

Tuấn TB đâu roài ? Kè kè ra mà nhận " họ hàng" đi chứ hay có GSD đẹp nên quên hết AE rùi ???

ZEX nhà Tony Luky đẹp đấy nhé !!! Quả đầu mặt hơi bị ngầu Kè Kè, Cho em nó vận động nhiều vào nhé ... Đuôi cũng ổn đấy chứ, khái niệm về tuyệt đối có thể là không tồn tại nhưng chó đẹp luôn được đánh giá cao, chúc mừng bạn đã sở hữu một GSD ưng ý, lúc nào rảnh mình qua chiêm ngưỡng em nó cái nhẩy ... Hê hê !!!

T.T.B

Member
Chào anh Hưng! Tối nay em vừa phải đi huyện giờ mới về. Khi nào về TB anh nhớ điện cho em nhé, AE mình ngồi tâm sự với nhau nhiều hơn. Có CT đăc biệt phần anh đấy.
To Tony Luky: Cám ơn Tony Luky! Khi nào có điều kiện mình cho SANTA nó lên HN gặp ZEX và AE mình gặp nhau làm một chầu bia giao lưu cho vui.

Rexcouple

Member
Gửi Tuấn TB

Chào anh Hưng! Tối nay em vừa phải đi huyện giờ mới về. Khi nào về TB anh nhớ điện cho em nhé, AE mình ngồi tâm sự với nhau nhiều hơn. Có CT đăc biệt phần anh đấy.
To Tony Luky: Cám ơn Tony Luky! Khi nào có điều kiện mình cho SANTA nó lên HN gặp ZEX và AE mình gặp nhau làm một chầu bia giao lưu cho vui.
:) có món gì mà bí mật thế ? Chắc không lâu nữa đâu, có thể sang tuần mình sẽ trung du một chuyến - Không say không biết đường về nhỉ ??? ... nói chuyện về GSD là món mình khoái nhất đấy ... ! hẹn ngày tái ngộ :beer

Bác Tuấn có chó mới rùi khao đi thôi... Vụ CT là vụ gì đặc biệt thế?Có giống vụ lần trước em được xuống Thái Bình bác khao em ko?
Hôm nào đi bác Rex cho em bám càng với nhé. Có gì bác say em đưa bác về.

tony luky

Member
To :Bác Hưng Và Bác Tuấn TB,Xin cám ơn các Bác đã nhận xét nhẹ tay cho chú ZEX nhà em,thực ra khi mở ra xem ảnh nàng SANTA của bác Tuấn em giật mình vì thấy nó giống hệt con ZEX lúc em mới bắt về,gia phả thì cũng giống luôn vì mặt đen nhiều (hậu duệ của LUX) Rất dài chó (hậu duệ của PIT) màu mảng, chân tay và quả đuôi quá giống và con ZEX có yếm bò rất đẹp các bác ạ lúc đi và chạy lúc lắc sang hai bên phê lắm.Khi nào có dịp em muốn xuống TB một chuyến em nghe nói ở TB có nhiều GSD đẹp lắm phải kg bác Tuấn?

T.T.B

Member
Chào bác Phong! Hôm nào bác xuống TB đợt này chắc là hay hơn đợt trước đấy.
To TONY LUKY: ở TB cũng nhiều GSD được đấy. Khi nào xuống thì điện cho mình (ĐT:0918.363.745). Cứ xuống bến xe là mình ra đón bạn.

tony luky

Member
Xin chân thành cảm ơn sự hiếu khách của bác Tuấn.Nhất định em sẽ cố gắng xuống TB thăm Bác và các anh em yêu mến GSD dưới đấy.Xin chúc các bác mạnh khoẻ

T.T.B

Member
Hẹn gặp lại Tony Luky tại TB. Chúc Zex của Tony Luky ngày càng chóng lớn và đẹp hơn.

haiqui

Member
Chó cái được như vậy là good lắm đó bạn ơi, nhưng chân sau hơi bị yếu đó.:-bd

nqd123

Member
Con này khung gọng cao to thật, và cái đuôi rất dài! Mừng bạn có chó đẹp, chúc cho nó hay ăn, chóng lớn và phát triển ngày càng đẹp!

JONHTB

Em này đẹp quá, chúc mừng bạn.
Cho minh hỏi chút bạn mua em nó bao tiền vậy?

T.T.B

Member
Em xin lĩnh hội các ý kiến đóng góp của các bác. Em sẽ cố gắng chăm sóc em nó tốt hơn.